Announcement

Collapse
No announcement yet.

AMD4400+ M2A-VM HDMI อยากเปลี่ยนไปใช้ Intel อ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AMD4400+ M2A-VM HDMI อยากเปลี่ยนไปใช้ Intel อ่ะครับ

ตอนนี้ทำเป็นเครื่องตัวเล็กๆ อยู่ เลยหาตัว AMD 4400+ กับ M2A-VM HDMI มาใช้ ใส่ลงไปแน่นเอี๊ยดทั้งเคส ใช้งานทั่วไป แปลงหนังนิดหน่อย ดูหนังออก LCD จอใหญ่ แต่รู้สึกว่าเหมือนเครื่องมันช้าๆ หน่วงๆ กว่าตอนที่ใช้ E6300 อ่ะครับ ยิ่งตอน encode หนังด้วย เลยอยากกลับไปหา intel ซึ่งตอนนั้นตัวเลือกที่เล็งไว้คือ P5E-VM HDMI แต่เพราะราคาสูงเหลือเกิน

อยากถามว่าถ้าตอนนี้จะไปคบกับ P5E-VM HDMI จะดีไหมครับ

แล้วควรใช้กับ CPU ตัวไหนดีครับ

หรือควรไปหาชุดอื่นมีให้เลือกไหมครับ

**************************************************************************************************
    สเปคคร่าวๆ ที่ใช้อยู่ตอนนี้คือ
    AMD 4400+
    M2A-VM HDMI
    Gskill 4gb
    ATI X300 มั้ง (ไม่ได้ใช้ผ่านการ์ดจอบนบอร์ดอ่ะครับ
    Silverstone Mini Case

ASUS P5K-VM-HDMI บอร์ดนี้แพงไปคับ ถ้าจะทำ HTPC ละก็ ใช้บอร์ดธรรมดาก็พอ แบบ uATX ก็ได้ ราคาไม่แพงมาก

จริงๆ อันเดิมก็ดีอยู่แล้วนะคับ

Comment

Originally posted by neromimz View Post
      ASUS P5K-VM-HDMI บอร์ดนี้แพงไปคับ ถ้าจะทำ HTPC ละก็ ใช้บอร์ดธรรมดาก็พอ แบบ uATX ก็ได้ ราคาไม่แพงมาก

จริงๆ อันเดิมก็ดีอยู่แล้วนะคับ
      แนะนำหน่อยครับ รุ่นไหนดี uATX เีนี่ย

Comment

Intel G33 Desktop Board 3300.-

Comment

Working...
        X