Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอรบกวนหน่อย...อย่าว่าเค้าเลยนะ ด่วนเจงๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอรบกวนหน่อย...อย่าว่าเค้าเลยนะ ด่วนเจงๆ

คือโน้ตบุ๊คที่ใช้มันมีปัญหาคือเวลา ปิดโดยไม่ shut down แล้วพอบู๊ตเข้าวินโด้มันจะขึ้นหน้าจอตรวจสอบไฟล์และฮาร์ดดิสก์ใช่ป่าวคับ ตรงนี้พอมันเริ่มนับบางทีมันค้างไปเลย ต้องกดให้มันข้ามขั้นตอนนี้ไป อยากรู้ว่ามีวิธีปิดไม่ให้มันตรวจสอบรึป่าวคับ ไม่รู้งงกับคำถามรึป่าว

ปล....ขอผิดหมวดนิดนึงนะ อย่าว่าเค้าเลย รบกวนหน่อยคับ

ปิดโดยไม่ shut down
    ชักปลั๊กออกเลยรึ -*-

Comment

Originally posted by hamoy View Post
      ชักปลั๊กออกเลยรึ -*-
      กดสวิตปิดมั้งท่าน แล้วมันจะ shut down เองไช่ปะ

Comment

ฮาร์ดดิสท่านกำลังงอแงครับ รีบ backup ด่วนก่อน สายไปครับ

Comment

window ต้องตรวจสอบ disk drive อยู่แล้วแต่อาการค้างนี่สิ ลองใช้แผ่น window boot ดู แล้วใช้คำสั่ง recovery console หน้า dos พิมพ์ help จะมีคำสั่งใำห้เลือกใช้ ลองหาดู....

Comment

โน๊ตบุคผมก็เป็นแต่มันไม่ค้างนะ

Comment

มันเป็นการตรวจสอบความเสียหาจากการปิดเครื่องผิดวิธีนะครับ อาจจะเกิด bad ซึ่งมันจะเก็บข้อมูลตำแหน่งของการเกิด bad เพื่อระงับการใช้งาน และกู้ข้อมูลในส่วนนั้นออกมานะครับ แต่ที่ทานบอกค้างไปเลยนี้ อดใจรอ นานแค่ไหนครับ ลองปล่อยทิ้งไว้ ซั๊ก 10 นาที ครับ ถ้านิ้งเลย ก็น่าห่วงครับ

Comment

bad ปลอมแล้วหล่ะมั้งครับ
                format c:
                Last edited by hutchan; 28 Apr 2008, 17:07:09.

Comment

ผมเป็นอยู่เหมือนกันครับ เคร่อง แฟน ตอนนี้กำลังพยายามทำให้เค้าอยู่ เซงเป็ด

Comment

ผมพอจะมีวิธิแก้ไขนะครับ สนใจ pm มาถามได้ เคยทำให้เครื่องเพื่อนหลายท่านนะครับ
                    ขอออกตัวไม่ใช่เทพ ไม่ใช่โปร แค่เคยทำ เคยช่วยเพื่อนมาครับผม
                    แก้ไขของผมคือทำให้มันใช้ได้นะครับ ไม่ใช่ปิด service ตัวนี้
                    Last edited by ijew; 28 Apr 2008, 17:21:06.

Comment

ใครมีวิธีปิดมันมั่ง บอกเค้าหน่อยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย pleaseeeeeeeeeeeeeeeeeeee!!

Comment

ตอนนี้ทุดครังที่เปิด มันจะสกแนและค้างตลอดเลยหรอครับ

Comment

http://www.ijook.com/it-tips/disable...ndisk-148.html

กูเกิ้ลมีทุกอย่างครับ ลองหาดูหรือยังครับ

แต่ยังไงมันก็ยังผิดหมวดอยู่ดี

Comment

โอ้ว....ขอบคุนมากมายเลย เด๋วลองทำดูก่อน ขอบคุนมากๆคับ

Comment

เอ่อน่าเห็นใจครับ..แต่.........ผิดกระทู้ป่าวครับ

Comment

Working...
                              X