Announcement

Collapse
No announcement yet.

ท่านไหนใช้ HR-01 Plus มาช่วยทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่านไหนใช้ HR-01 Plus มาช่วยทีครับ

วันนี้ผมเพิ่งได้ HR-01 Plus มา ปรากฏว่าลองใส่กะบอร์ด AX78 (Socket AM2) ดู มันใส่แบบแนวตั้งไม่ได้อ่ะคับ ต้องใส่แบบแนวนอน คือพัดลมเป่าขึ้นด้านบน ใครเคยเป็นปัญหาแบบนี้บ้างครับ มีวิธีแก้ยังไงบ้าง

ปล. แต่มันเย็นมากมายครับ

งี้แหละ บ้านนอกเพิ่งเคยใช้
    กร๊ากกกกกกกกกกกก

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
      งี้แหละ บ้านนอกเพิ่งเคยใช้
      กร๊ากกกกกกกกกกกก
      จะตามจองล้างจองผลาญไปถึงหนายยว้า

Comment

ผมใส่กับp35-ds3rก็ใช้ได้ปกติดีไม่มีติด

Comment

am2 ต้องทำใจครับ TR ที่เป็นตัว 12 ท่อติดหมดครับ
          ยกเว้นตัว 8 ท่อ ครับบบบ

ต้องตั้ง 180 องศาสถานเดียว ครับบบบ
          ปล.มีบทเรียนกับ U120EX แล้วครับตอนนี้หันมาคบกับ U 120 ตัว 8 ท่อครับบบบบบบบบบ

Comment

Originally posted by arnu_a View Post
            am2 ต้องทำใจครับ TR ที่เป็นตัว 12 ท่อติดหมดครับ
            ยกเว้นตัว 8 ท่อ ครับบบบ

ต้องตั้ง 180 องศาสถานเดียว ครับบบบ
            ปล.มีบทเรียนกับ U120EX แล้วครับตอนนี้หันมาคบกับ U 120 ตัว 8 ท่อครับบบบบบบบบบ
            ตกลงมันต้องวางตั้งอย่างเดียวใช่ไหมครับ

แล้ว U120 ตัว 8 ท่อ มันวางแบบ 90 ได้หรอครับ ถ้าได้ก็น่าสน หุหุ

Comment

เอา แล้วไงกำลังจะหา U120EX มาลงกับ AX78 เลย
              มันติดยังไงหรอ ขอดูรูปหน่อยสิ

Comment

Originally posted by littlekai View Post
                เอา แล้วไงกำลังจะหา U120EX มาลงกับ AX78 เลย
                มันติดยังไงหรอ ขอดูรูปหน่อยสิ
                คือไม่มีกล้องอ่ะครับ แต่ปกติถ้าใส่กะ Intel ด้านที่ลมเป่าออกมันจะไปอยู่ด้านหลังเคสใช่ไหมครับ แต่ที่ผมใส่กับ AX78 มันกลายเป็นต้องวางแบบพัดลมต้องเป่าขึ้นไปทาง PSU อ่ะคับ

ของผม HR-01 Plus นะครับ 120EX ไม่รู้คับ แหะๆ

Comment

ใช้เหมือนกันครับ อยากเห็นรูปจังหว่ามันติดอีท่าไหน

Comment

ได้ 120EX มาแล้วครับ ใส่กับ AX78 ต้องวางแบบพัดลมต้องเป่าขึ้น ครับผม

Comment

Originally posted by Explosively View Post
                      คือไม่มีกล้องอ่ะครับ แต่ปกติถ้าใส่กะ Intel ด้านที่ลมเป่าออกมันจะไปอยู่ด้านหลังเคสใช่ไหมครับ แต่ที่ผมใส่กับ AX78 มันกลายเป็นต้องวางแบบพัดลมต้องเป่าขึ้นไปทาง PSU อ่ะคับ

ของผม HR-01 Plus นะครับ 120EX ไม่รู้คับ แหะๆ

Comment

Originally posted by littlekai View Post
                        ได้ 120EX มาแล้วครับ ใส่กับ AX78 ต้องวางแบบพัดลมต้องเป่าขึ้น ครับผม

แอ้ มันเป็นที่บอร์ด หรือที่เคสอ่ะ ใช้เคส cm-690 เหมือนกัน แต่บอร์ด p5kr จะใส่แนวตั้งได้ม่ะเนี้ย

Comment

Originally posted by ztarwarz View Post
                          แอ้ มันเป็นที่บอร์ด หรือที่เคสอ่ะ ใช้เคส cm-690 เหมือนกัน แต่บอร์ด p5kr จะใส่แนวตั้งได้ม่ะเนี้ย
                          เป็นที่ดีไซด์บอร์ดชัดๆครับท่าน

Comment

AM2 ต้องใช้ คลิปล๊อกตัว S ครับ ซึ่งผมไปหาซื้อแล้วไม่มี ไม่รู้ว่ามีขายไหน
                            เค้าบอกว่าร้าน เจไดมี ก็เคยไปถามแต่ไม่มีซะงั้น ลองไปโพสถามดูละกัน
                            ถ้าใส่คลิปล๊อกตัว S จะแก้ปัญหานี้ได้

Comment

Originally posted by ztarwarz View Post
                              มันเป็นที่บอร์ดครับ p5kr น่าจะตั้งได้ครับ
                              Originally posted by zombieto View Post
                              AM2 ต้องใช้ คลิปล๊อกตัว S ครับ ซึ่งผมไปหาซื้อแล้วไม่มี ไม่รู้ว่ามีขายไหน
                              เค้าบอกว่าร้าน เจไดมี ก็เคยไปถามแต่ไม่มีซะงั้น ลองไปโพสถามดูละกัน
                              ถ้าใส่คลิปล๊อกตัว S จะแก้ปัญหานี้ได้
                              อยากลองใส่ คลิปล๊อกตัว S เหมือนกันครับ แต่ถ้าตั้งกลัวมันจะติดพัดลมข้างบน

Comment

Working...
                              X