Announcement

Collapse
No announcement yet.

Notebook ที่ไม่มีช่องเสียบ AirCard

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Notebook ที่ไม่มีช่องเสียบ AirCard

พอดี Notebook ผมไม่มีช่องเสียบ AirCard ไม่ทราบว่าพอจะมีอุปกรณ์เสริมหรือว่ามีอะไรที่ทำให้สามารถใช้ Aircard กับเครื่อง Notebook ได้หรือเปล่าครับ เพราะเท่าที่ดู HP quickdock มันก็ไม่มีช่องสำหรับเสียบให้เหมือนกันครับ
    AirCard แบบในรูปอะครับ

ทำไมมันไม่มีแบบ USB port หรือครับ ??

Comment

ทำไมมันไม่มีแบบ USB port หรือครับ ??
      ตามนั้นเลยครับ USB มีขายครับ ไม่ยุ่งยากด้วย

Comment

Notebook รุ่นใหม่ๆจะมีช่อง Express Slot กันหมดแล้วครับ จะเสียบการ์ดพวก PCMCIA ไม่ได้เลย ต้องหาแบบ USB มาใช้ล่ะครับ

Comment

ถูก ๆ ๆ ต้อง แล้ว ครับ หา usb มาใช้ ครับ ว่าแต่ มันวิ่ง ถึง 1.8 เลยหรอ ครับ -.-

Comment

เอ่อ... พี่ๆครับ ขอถามหน่อยครับผม ว่า Aircard กับ WiFi มันแตกต่างกันมั้ยครับ พอดีกำลังจะซื้อโน๊ตบุ๊คเครื่องแรกในชีวิตเลยครับ ถ้ามีสัญญาณ WiFi ที่ๆเรานั่งเล่นอยู่แล้วจำเป็นต้องต่อ Aircard มั้ยครับ อาจจะดูว่าผมโง่ๆ ไปหน่อยนะครับ คือว่าไม่มี Note Book กับเค้าจิงๆอ่ะครับ

Comment

Originally posted by DanGeRousT0y View Post
              เอ่อ... พี่ๆครับ ขอถามหน่อยครับผม ว่า Aircard กับ WiFi มันแตกต่างกันมั้ยครับ พอดีกำลังจะซื้อโน๊ตบุ๊คเครื่องแรกในชีวิตเลยครับ ถ้ามีสัญญาณ WiFi ที่ๆเรานั่งเล่นอยู่แล้วจำเป็นต้องต่อ Aircard มั้ยครับ อาจจะดูว่าผมโง่ๆ ไปหน่อยนะครับ คือว่าไม่มี Note Book กับเค้าจิงๆอ่ะครับ
              ไม่ต้องคับเปิดแล้วใช้ได้เลย

Comment

Aircard ต่อเนทโดยใช้สัญญาณโทรศัพท์้คลื่นที่ มีแบบ CDMA Edge Gprs ครับ

ส่วน Wireless เป็นการต่อเน็ท + ใช้งานด้าน Network โดยผ่านอุปกรณ์ที่เรียกว่า AccessPoint ครับ

Comment

Originally posted by a-rin View Post
                  ถูก ๆ ๆ ต้อง แล้ว ครับ หา usb มาใช้ ครับ ว่าแต่ มันวิ่ง ถึง 1.8 เลยหรอ ครับ -.-
                  1.8 มันตามทฤษฏีครับ ใช้จริงไม่ถึงครับ ถึงครึ่งหรือเปล่ายังต้องลุ้นเลยครับ

Comment

ขอบคุณคับผม นึกว่าต้องเสียเงินเพิ่ม Aircard เพื่อจะเล่น net ซะอีก

Comment

อามูเวลาคอนเนค ไวไฟ ไม่ได้

ก็ ใช้ บลูตุ้ด (Bluetooth) ต่อเนท EDGE ของ AIS เลย

ชะแว๊บไป ชะแว้บมาได้ ( Swapable connectivity )

Comment

แบบวันใหน ลืมปิด เราเตอร์ที่บ้านเงี้ย พอไปข้างนอก เจอสัญญาณ ทรูก็จริงอะ แต่ชิบ เราเตอร์ไม่ได้ปิด ล๊อกอินซ้ำซ้อน ชิ!

ใช้โทสับก้ะด้ายฟร่ะ เชอะ

Comment

คุณ amu ครับ EDGE ของ AIS เท่าไหร่หรอครับ แล้วแรงมั้ยงะ

ผมใช้ของ DTAC งะ 42 บาท / 1 วัน โคตรช้าเลยยยยยยยยยยย...ครับ

Comment

AIS เดือนละ 100 ได้ 20 ชั่วโมงก๊ะ
                            และมีเรทอื่มๆอีกก๊ะ

เช่น

เดือนละ 250 กี่ชะโมงมะรุ้กั๊บ

สูงสุด 999 มั๊ง อันลิมิต น๊ะ แต่ปกติอามุเอาไว้ใช่ฉุกเฉินนอกบ้านมากกว่าก๊ะ เลยสมัครไปแค่เดือนละ 100 ประมาณว่าใช้เวลา ลืมปิดเราเตอร์ หรือหาจุดเชื่อไวไฟของทรูไม่เจอน่ะจ้ะ

หรือ

ไปบ้านนอกคอกนาปลาร้าสับ หลายๆจังหวัด ที่ไม่มีสัญญาณไวไฟ จะรัก Package เครือ GPRS/EDGE ไปโดยปริย่า

งุ๊ง

Comment

อ่อ อามุว่า ของ AIS เรื่องการเชื่อมต่อเนทเค้าดีจิมๆนะก๊ะ (ปี 52 เค้าว่าจะมีบริการ เนท 7.2Mbs ผ่านมือถือนี่นา?) อามุเลยมีเบอ AIS ไว้ต่อเนทนี่ละ แต่ปกติใช้เบอร์ของทรูมูฟเปงหลักก่ะ

รายละเอียด www.ais.co.th

Comment

Working...
                              X