Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอแรงๆ VS เครื่องเกมส์ (ps3 xbox)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ไม่ค่อยชอบเล่นเกมส์เท่าไหร่ เลยเอาเงินไปซื้ออย่างอื่นซะมากกว่า
    แต่ถ้า มีตังเหลือ คงซื้อ PC ธรรมดา + PS3
    เพราะถ้าไม่เอา PC มาเล่นเกมส์ ก็ไม่จำเป็นต้องแรงหรอก

Comment

Originally posted by God_Hand View Post
      ผมว่า PS3 คุ้มค่ากว่าครับ ( ใช้อยู่ครับ ) เล่น Blu-Ray ได้ด้วย ใช่ต่อ Net ได้ด้วย
      แต่ข้อเสียท่านอาจจะต้องเสียเงินซื้อแผ่นเกมหน่อยนะครับ
      PC VGA Card 10,000 บาทคงไม่ได้เท่าระดับ PS3 หรอกครับ ตกรุ่นง่ายด้วย PS3 อย่างต่ำอีกหลายปีครับ
      คิดดูครับ ตามเงินในกระเป๋าท่านเอง
      แผ่นแท้ 4-5 เกมก็เท่าราคา VGA แว้ว
      ปล.ผมว่าไม่ต่างกันเลยแพงทั้งคู่เพราะ PS3 ยังไม่มีแผ่น copy นะหุๆ

Comment

รุ่นพี่ผมมี ps3 คนนึงครับ ผมไปเล่น assasin creed อูว ภาพสวยดี ตอนออกใหม่ๆ ยังไม่ลง pc

พอ assasin creed ลง pc ผมมี 8800gt ซึ่งราคาตอนนี้แค่ 6700 บาท ภาพที่ได้ ไม่ต่างกับ ps3 เลย แถมลื่นอีกตังหาก

สรุป pc คุ้มเงินสุด แต่บางเกมส์ ps3 จะได้เล่นก่อนแล้วค่อยมาลง pc

ปล.ผมต่อเข้า lcd 32" ทั้งสองเครื่อง

*อีกอย่างนึง crysis ไม่ลง console เพราะ crytek บอกว่า spec ของเครื่อง console ไม่สามารถเล่นเกมส์ crysis ได้ ... ฟังแค่นี้ก็น่าจะรู้อ่ะ

Comment

ผมเลือก PC นะ เล่นเกมได้หลากหลายกว่า

เล่นเกมแนว Shooting ง่ายกว่าเยอะเลย+มันกว่าด้วย

แล้วเรื่องความแรงอะ ผมว่า 8800GT ปัจจุบันก็น่าจะแรงกว่า PS3 แล้วนะ ก้อเล่น Crysis สะลื่นเลย
          Assasin' Creed นี่ม่ายต้องพูดถึงเลย FPS พุ่งจนเวียนหัวเลย

ติดตรง PS3 มี Blu-lay แค่นั้นแหละ
          แต่ในคอมก็มี Xvid, Divx ชัดแจ๋วเหมือนกาน+ขนาดเล็กด้วย แถมได้ดูหนังก่อนโรงอีก 555+

Comment

ผมว่าที่ Crysis ลง Console ม่ายได้ คงเปงเพราะม่ายมีระบบคำนวนฟิสิกใหม่ๆที่คอมสามารถลงใหม่ได้เรื่อยๆ+ใช้จอยเล่นมานลำบาก ความมันเกมเค้าจะลดลง เลยม่ายลงแมร่งเลย555+

Comment

Originally posted by bay View Post
              ผมว่าที่ Crysis ลง Console ม่ายได้ คงเปงเพราะม่ายมีระบบคำนวนฟิสิกใหม่ๆที่คอมสามารถลงใหม่ได้เรื่อยๆ+ใช้จอยเล่นมานลำบาก ความมันเกมเค้าจะลดลง เลยม่ายลงแมร่งเลย555+
              ฮึๆ เอาง่ายๆเล่น counter ให้ console แข่งกะ pc
              ต่อให้แช้มป์โลกมาเล่นให้ console แล้วผมเล่น pc เอง ผมว่ายังไงผมก็ชนะ เพราะ console
              ไม่สามารถโชว์พริ้วเหมือน mouse+keyboard ได้ซึ่งการเคลื่นไหวสามารถทำได้ทุกทิศทาง
              แล้วง่ายกว่า console เยอะมากกกกกก ที่สำคัญจะเล็งเป้ายังไง? นั่งยองๆทีก็หลบพ้นแล้ว
              เอามีดวิ่งไปแทงสบายๆ

Comment

รอให้มันถูกๆ ผมค่อยซื้อครับ PS3 เอาแบบเหลือซํกต่ำก่า 10K (จะเป็นไปได้มั้ยนี่)

แต่ถ้าให้เลือกว่า PC กะ PS3 เอาอะไร

ผมขอตอบว่าผมเลือก PC ครับ เพราะผมไม่ค่อยได้เล่นเกมส์เท่าไหร่ -*-

ที่หลายคน สังเกตว่า ภาพของ PS3 มันสวยโคตร แล้วไมของคอมต้องซื้อ VGA แพงๆ ถึงจะได้สวยเท่า

ไม่ต้องสงสัยครับ เล่นเกมส์คอม ก่อนเข้าเกมส์ ไตเติ้ลมันบอกอยู่แล้วว่า "ตุ่งตุงตุ่งตุ้ง" หรือไม่ก็ "เสียงผู้หญิงแหบๆ พูดเหมือนกระซิบ กับคำ 3 คำ ที่เราๆท่านๆคุ้นเคย -*-"

ป.ล.ดีนะ ว่าเครื่อง Console ไม่มีแบบว่า "เอ้า เกมส์ออกใหม่ ไปซื้อ...มาเพิ่มซะ เพื่ออรรถรสในการเล่นเกมส์แบบสุดยอด"

Comment

ง่ายๆเลย "งบประมาณและความพึงพอใจ" ต่างคนต่างความคิดอ่ะครับ เป็นผมผมว่าเรื่องแบบนี้ผมก็ไม่สามารถไปตัดสินได้หรอกว่าความคิดใครถูกใครผิด ใครมีเงินจะซื้ออะไรมันก็สิทธิของเค้าผมเองก็ไม่กล้าไปว่า(แต่อิจฉาในใจ)ก็มันไม่ใช่เงินพ้มไง ท่าน

Comment

เกือบทุกบ้านมันต้องมี PC เป็นหลักอยู่แล้วครับพี่น้อง แต่คุณจะหา console มาเพื่อเพิ่มอรรถรสในการเล่นเกมหรือไม่นั้นอีกเรื่อง

Comment

ถ้าซื้อการ์ดจอเทพ เพียงเพื่อเล่นเกม ผมว่าไม่คุ้ม แต่ถ้าซื้อมาทำอย่างอื่นละ อย่าง 3dmax เป็นต้น เครื่อง ps3 ทำได้ไหมครับ

ถ้าไม่คิดทำอะไรเลย เน้นเล่นเกม กับดูหนัง blu-ray (ซึ่งแผ่นแท้แพงโครต) ก็ใช้ ps3 ไป สะดวกรวดเร็ว ไร้ปัญหาจุกจิก

แต่ถ้าอยากมีอะไรทำมากกว่านั้น เช่น แปลงหนังลงมือถือ โหลดเพลงลง ipod ตัดต่อหนังที่ชอบเก็บไว้ พิมพ์รายงาน เขียนเว็บเพจ ใช้ photoshop ใช้ autocad ทำ animation เขียนโปรแกรม ดูหนังที่โหลดมาจาก bit chat msn กับเพื่อน ดูเหล่านวลนางโชว์ด้วย camfrog หาแผนที่ด้วย google earth ทำ present งานด้วย powerpoint ก็ลองคิดดูครับว่าคุ้มมั้ย

Comment

ผมเคยอ่านเจอ ว่า PS3 ประมา10-16 เครื่อง (หรือเท่าไหร่ไม่รู้จำไม่ได้) มัน พอๆกัย Super Com เลย (จริงหรือป่าว) เค้าบอกว่าลองใช้ใน ทดลอง ในกองทัพ USA ???

Comment

ผมว่าถ้าซื้อมาเล่นเกมอย่างเดียว+ลงLinuxก้เอาPS3คับ
                          PCก้ยืดหยุ่นกว่า แต่กราฟฟิคสู้PS3ไม่ได้

Comment

ชอบเล่นเกมมากๆ ก็ซื้อ consoleไปเลย ยังไงๆ เล่นเกม มันก็ได้ฟิวมากกว่าpcอยู่แล้ว
                            เล่นเกมconsole เล่นได้ทั้งวันทั้งคืนอ่ะ หลายเกมด้วย ได้อารมกว่าเยอะ(คห.ส่วนตัว)

Comment

รอดู PS3 ออก Metel Gear 4 แล้วจะรู้ว่า PS3 กินขาด ขนาด xbox อึ้ง

เพราะก่อนหน้านี้ ทาง sony ก็บ่นๆ กับค่ายเกมหลายๆค่าย ที่ Port เกม Pc บ้าง xbox360 บ้าง

แล้วพอทำให้ ps3 .. กราฟฟิคกลับไม่ต่างจาก console ตัวอื่นๆ

คงต้องรอเกม ที่ทำเพื่อ PS3 จิงๆ (จงใจโชว์ความสามารถ PS3 เต็มที่ ที่สุด)

แต่เราก็ยังชอบ PC อยู่ดี 55555555555555555555555555555

Comment

9600GT
                                ps3
                                xbox360

เกมเดียวกันปรับสุด Console ภาพสวยสู้ PC ไม่ได้ครับ

เอาง่าย Call4 คอมเนียนกว่าเยอะ Gear of war ด้วย

ถ้าเน้น Online Xbox360

ถ้าเน้น ดูหนัง ฟังเพลง และเกมแม่เหล็ก PS3

อย่างว่าคอมเครื่องเดียวไม่จบ แต่มันทำงานได้ครับ

ถ้าให้ผมเลือกให้ คอมไม่แพงมากไว้ทำงาน เครื่องเกมอีกเครื่อง อยู่ได้ยาวแล้วครับ

Comment

Working...
                                X