Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอแรงๆ VS เครื่องเกมส์ (ps3 xbox)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมว่าซื้อ PS 3 คุ้ม กว่าจริงๆนะ
    PS 3 15k
    คอมเทพ เล่น ไครซิส 45k
    เเผ่นPs3 ไม่เเพงขนาดนั้นนะครับ
    ซื้อPS3 + คอม 30เค ก็คุ้มนะ
    PS3 ยังไงก็ใช้ได้อีก 5ปี คอมเกมส์ใหม่ๆ มันต้องอัพตามเรื่อย
    Ps3 มันจะไม่คุ้มก็ตอน ไม่มีจอ LCD ที่เเสดงผลได้เต็มที่
    PS3 ดู Blu-ray ได้ด้วยนาาาา
    แต่อย่าเอา PC ไปเทียบ กับ Console มันคนละเรื่องอ่ะครับ
    ขนาดคอมเเรงๆ ยัง เอา เเผ่นเพล 2ไปเล่นยังไม่ไหวเลย
    PS3ใช้Graphic ตัวนี้ครับ
    http://en.wikipedia.org/wiki/RSX_%27...Synthesizer%27
    น่าจะระดับเดียวกับ7800GTX
    ลองเอาภาพ พวก Metal gear solid Final 13 devil may cry Grand Torismo มาเทียบดูครับ ว่า ไอเเค่ 7800 GTxสู้กับ 9800GTx ได้ขนาดไหน

Comment

แล้วแต่ความชอบนะผมว่า ถึงจะบอกว่าpcใช้ได้หลากหลาย อันนั้นมันก็จริงอยู่

.....แต่ก็เล่น Metal Gear/Final13/GT5 ไม่ได้นะคับ <---อันนี้ทำให้ผมต้องซื้อเครื่องอย่างไม่ลังเลเลย

ส่วนของผมไม่มากไม่น้อยเกินไปคับ คอมก็ค่อยๆอัพ
      เกมส์ก็ซื้อเฉพาะที่ถูกใจจริงๆ หรือไม่ ...ถ้าเบื่อก็ขายแผ่น แล้วซื้อแผ่นมือ2มาอีกที ยอมขาดทุน4-5ร้อยคับ ดีกว่าซื้อแผ่น1500-2000กว่าบาท

Comment

PC : โหลดหนังโป๊ได้ฟรี
        โหลด MP3 ฟรี
        โหลดหนังมาดูก่อนลงโรงฟรี
        โหลดโปรแกรมแบบฟรีมาทำงานหาเลี้ยงชีพ
        คุยกับสาวๆๆๆๆ
        เล่น HI5 จิตแจ่มใส
        โหลดเกมมาเล่นแบบฟรีๆๆๆๆ
        .................(ขี้่(คิด)ไม้ออกก.....

PS3 : เล่นเกมใหม่ๆๆๆๆๆ่(เสียตังค์)
        เล่นเกมใหม่ๆๆๆๆๆ(เสียตังค์)
        เล่นเกมใหม่ๆๆๆๆๆ่(เสียตังค์)
        ........................................

Comment

PS3 กับ Xbox มันเล่น SupCom ไม่ได้อ่ะ คับ และก็พวก RTS อื่นๆ อีกอ่ะคับ ผมเลยยังมะซื้อมันไงคับ

Comment

ถ้ามีเงิน ซื้อไม่เดือดร้อนใคร ก็ซื้อทั้ง 2 เถอะท่าน ให้รางวัลกับชีวิต

แต่ถ้าต้องเลือก ท่านลองถามตัวเองก่อน ว่าท่านอยากได้อ่ะไร อยาก

ทำอะไร มากกว่า ทั้ง 3 เครื่องมันมีข้อเสียของมันทุกเครื่อง

ข้อเสีย
            PC
            1. การ์ดมันแพงเหลือเกิน
            2. แป๊ปเดียวตกรุ่น

XBOX360
            1. ไฟแดงนะท่าน
            2. เกมส์ซ้ำกะในคอมเยอะท่าน

PS3
            1. เกมส์น้อย
            2. แผ่นราคาแพงครับท่าน

ผมพูดถึงแค่ในกรณีเล่นเกมส์อย่างเดียวนะครับ ไม่เกี่ยวกับการซื้อคอมมาทำงานอย่างอื่นนะครับ

ข้อดี
            PC
            1. ภาพสวยกว่าครับ เทียบเกมส์ต่อเกมส์
            2. เล่น Online ได้ดีครับ
            3. FPS บังคับง่ายครับ

Xbox360
            1. ถ้าไม่สน online ซื้อมือสองมาเล่นโลด 7-8000 พัน
            2. แผ่นถูกโคตร
            3. มีเกมส์น่าเล่นเยอะครับ พวก Exclusive
            4. Online สนุกมากครับ ต้องเล่นแผ่นแท้นะ ไม่งั้น แบนจร้า
            5. JOY เอามาเล่น FPS ไม่ยากอย่างที่คิดนะครับ ใช้ไปเรื่อยๆชิน พลิ้วเหมือนกัน

PS3
            1. เล่น BD ได้
            2. เกมส์ออกไม่เยอะ แต่ที่ออกมาค่อนข้างโอเค (Uncharted, GT5 Prolouge)
            3. เล่น Online ดีครับ
            4. ใกล้เคียง Entertainment center ครับ

มีเงินก็จัดไปสามเครื่องเลยครับ

PS3 ขายไปแว้ว ไม่มีเงินซื้อแผ่น

Comment

Originally posted by ^N@nG^ View Post
              ถ้ามีเงิน ซื้อไม่เดือดร้อนใคร ก็ซื้อทั้ง 2 เถอะท่าน ให้รางวัลกับชีวิต

แต่ถ้าต้องเลือก ท่านลองถามตัวเองก่อน ว่าท่านอยากได้อ่ะไร อยาก

ทำอะไร มากกว่า ทั้ง 3 เครื่องมันมีข้อเสียของมันทุกเครื่อง

ข้อเสีย
              PC
              1. การ์ดมันแพงเหลือเกิน
              2. แป๊ปเดียวตกรุ่น

XBOX360
              1. ไฟแดงนะท่าน
              2. เกมส์ซ้ำกะในคอมเยอะท่าน

PS3
              1. เกมส์น้อย
              2. แผ่นราคาแพงครับท่าน

ผมพูดถึงแค่ในกรณีเล่นเกมส์อย่างเดียวนะครับ ไม่เกี่ยวกับการซื้อคอมมาทำงานอย่างอื่นนะครับ

ข้อดี
              PC
              1. ภาพสวยกว่าครับ เทียบเกมส์ต่อเกมส์
              2. เล่น Online ได้ดีครับ
              3. FPS บังคับง่ายครับ

Xbox360
              1. ถ้าไม่สน online ซื้อมือสองมาเล่นโลด 7-8000 พัน
              2. แผ่นถูกโคตร
              3. มีเกมส์น่าเล่นเยอะครับ พวก Exclusive
              4. Online สนุกมากครับ ต้องเล่นแผ่นแท้นะ ไม่งั้น แบนจร้า
              5. JOY เอามาเล่น FPS ไม่ยากอย่างที่คิดนะครับ ใช้ไปเรื่อยๆชิน พลิ้วเหมือนกัน

PS3
              1. เล่น BD ได้
              2. เกมส์ออกไม่เยอะ แต่ที่ออกมาค่อนข้างโอเค (Uncharted, GT5 Prolouge)
              3. เล่น Online ดีครับ
              4. ใกล้เคียง Entertainment center ครับ

มีเงินก็จัดไปสามเครื่องเลยครับ

PS3 ขายไปแว้ว ไม่มีเงินซื้อแผ่น
              แบ่งให้ผมซักเครื่อง มั้ย ท่าน

Comment

ตกรุ่นง่าย ไม่ได้หมายความว่าไม่แรงนะครับ
                ตกรุ่น ในความคิดของผมคือ มีรุ่นใหม่ๆมาเกทับ และความแรงที่แรงกว่า
                จึงทำให้ตกรุ่น นั้นแหละ ความหมายของคำว่าตกรุ่นในความคิดผม
                ยกตัวอย่าง 7950GT ถามหน่อยว่าการ์ดใบนี้ ตกรุ่นหรือยัง
                ตกรุ่นแล้วครับ แต่ถามว่าแรงมั้ย แน่นอน ปัจจุบันยังแรงอยู่

ลองคิดดูในอดีตที่ผ่านมา เครื่อง คอลโซลทำอะไรได้ แล้วมีอะไรบ้างหรือครับ
                ที่คอมพิวเตอร์ทำไม่ได้
                เกมที่เล่นใน PS3 ได้ แล้วมีเกมไหนที่ PCเล่นไม่ได้บ้าง
                เกมCrysis ที่เล่นในPC ได้ PS3 สามารถเล่นได้หรือป่าว
                แล้วไอแผ่น Blu-ray ที่มีในPS3 คิดหรือว่า ในคอมจะไม่มี

และอีกอย่าง สำหรับปัจจุบัน คืดว่า Blu-ray ยังอนาคตเกินไป
                Blu-ray มีความจุมากกว่าแผ่น DVD ประมาณ6-7 เท่า
                เกมหนึ่งเกม อัดข้อมูลลงไปใน Blu-ray ไม่ถึง3/7ส่วนด้วยซ้ำ แล้วอีก 4 ส่วนที่เหลือล่ะ?
                ส่วนหนังที่ลงแผ่น Bul-ray ปัจจุบัน คงไม่เป็นที่นิยมกันเป็นแน่แท้ เพราะด้วยราคาที่ข้องข้างแพง
                เครื่องเล่น Blu-ray ก็แพง พวกเราๆท่านก็คงDVD กันต่อไป ถูกดี
                ส่วนตัวคิดว่ามันเกินความจำเป็นไปหน่อย
                เมื่อไรที่หมดยุคของ DVD นั้นล่ะ Blu-ray จะเข้ามาแทนที่

และเรื่องภาพอย่างที่ท่าน ^N@nG^ ว่ากระมังครับ เพราะเค้ามีเครื่องเล่นทุกอย่าง
                คงเอาตามความเห็นผู้ใช้จริงมีทุกอย่างเป็นหลัก
                คนที่บอกว่า ตอนโซลสวยกว่า มีเครื่องคอลโซนและ พีซี เปลี่ยบเทียบหรือป่าวครับ

ใครที่บอกว่าPS3คุ้มกว่า(ตรงไหน) PS3ราคา15K(รึป่าว)
                ส่วนคอมพิวเตอร์ งบ 30K ส่วนตัวผมคิดว่าหรูแล้ว
                ส่วนต่างราคาที่***งกัน แลกกับความสาพัดประโยดที่ได้มา ส่วนตัวคิดว่าคุ้มกว่าในทุกกรณี
                สำหรับคนที่มีใจรักใน เม้า และ คีย์บอร์ด
                เรื่องเกมเยอะๆ เกมใหม่ๆ เกมดังๆ ต้องยอมคอลโซนครับ เพราะเค้าเกิดมาเพื่อเกมโดยเฉพราะ
                PS3 ผมว่ามันออกจะอนาคตอันไกล้เกินไป ณ.ปัจจุบัน คิดว่ายังไม่คุ้ม
                รอไปหน่อยเถอะ ไอPS3เนี้ย ซื้อก่อน ได้เล่นก่อน ซื้อที่หลัง คนเล่นก่อนช้ำใจ

ปล.นี่คือความคิดเห็นส่วนตัวผมทั้งหมด หากผมพูดอะไรที่ผิดต่อความเป็นจริง
                กรุณาช่วยท้วงติงและชี้แนะด้วยนะครับ
                Last edited by onizika01; 29 Apr 2008, 22:06:59.

Comment

ถ้าผมซื้อคอมแรงๆเหตุผลหนึ่งที่ซื้อก็คือเล่นเกมส์แนวเดินยิง

พวก crysis cod4 ใช้ใช้เมาส์กับ KB เล่น มันจะได้อารมณ์มากกกว่าเล่นจอย

PS3 xbox 360 มันไม่มีพวกนี้ครับ ถ้ามีทำออกมาก็นะ ค่อยคิดกันอีกที

Comment

ปล...เอา *ดอกจัน ออกด้วยครับ บัก เวปบอร์ดมันทำเวปบอร์ดยืด เลยอืดๆ
                    กันเนี่ย..........

เหตุผลง่ายๆ ที่ผู้ชายไม่รู้ แป่ว......
                    ได้ภาพขนาดนี้ ผมก็ไม่จำเป็นต้องไปพึ่งxbox แล้วล่ะครับ...ชีวิตเล่นแค่ไม่กี่เกม ที่เหลือทำงานทำการ
                    ถ้าเป็น ตอนเกรียน เอ้ย ตอนเป็นนักเรียน ผมก็อาจจะอยากได้ ps1 ps2 ps3 ps4 - -* หรือ xbox360 ก็เป็นได้
                    แต่พอดีโตแล้ว ขอทำงานเก็บเงินแต่งเมีย แล้วมีลูกค่อยไปเถียงกับลูกว่า มิงจาเอาเกม หรือเอาคอมมาเล่นเกม

Comment

อันนั้นย่อมานะคร้าบ เด๋วมันใหญ่เกินปาย ปกติเล่น 1280*1024

Comment

Originally posted by Guitar_blues View Post
                        ปล...เอา *ดอกจัน ออกด้วยครับ บัก เวปบอร์ดมันทำเวปบอร์ดยืด เลยอืดๆ
                        กันเนี่ย..........

เหตุผลง่ายๆ ที่ผู้ชายไม่รู้ แป่ว......
                        ได้ภาพขนาดนี้ ผมก็ไม่จำเป็นต้องไปพึ่งxbox แล้วล่ะครับ...ชีวิตเล่นแค่ไม่กี่เกม ที่เหลือทำงานทำการ
                        ถ้าเป็น ตอนเกรียน เอ้ย ตอนเป็นนักเรียน ผมก็อาจจะอยากได้ ps1 ps2 ps3 ps4 - -* หรือ xbox360 ก็เป็นได้
                        แต่พอดีโตแล้ว ขอทำงานเก็บเงินแต่งเมีย แล้วมีลูกค่อยไปเถียงกับลูกว่า มิงจาเอาเกม หรือเอาคอมมาเล่นเกม
                        9800GTX นี่มันแรงดีจริงๆนะท่าน

Comment

ตั้งแต่ winning มีให้้เล่นในคอม console แทบไม่ได้กินตังผม กร๊ากกกกกกก

Comment

Originally posted by umbrella View Post
                            ผมว่าซื้อ PS 3 คุ้ม กว่าจริงๆนะ
                            PS 3 15k
                            คอมเทพ เล่น ไครซิส 45k
                            เเผ่นPs3 ไม่เเพงขนาดนั้นนะครับ
                            ซื้อPS3 + คอม 30เค ก็คุ้มนะ
                            PS3 ยังไงก็ใช้ได้อีก 5ปี คอมเกมส์ใหม่ๆ มันต้องอัพตามเรื่อย
                            Ps3 มันจะไม่คุ้มก็ตอน ไม่มีจอ LCD ที่เเสดงผลได้เต็มที่
                            PS3 ดู Blu-ray ได้ด้วยนาาาา
                            แต่อย่าเอา PC ไปเทียบ กับ Console มันคนละเรื่องอ่ะครับ
                            ขนาดคอมเเรงๆ ยัง เอา เเผ่นเพล 2ไปเล่นยังไม่ไหวเลย

ลองเอาภาพ พวก Metal gear solid Final 13 devil may cry Grand Torismo มาเทียบดูครับ ว่า ไอเเค่ 7800 GTxสู้กับ 9800GTx ได้ขนาดไหน
                            PS3 มานเด่นที่ CPU นิท่าน การ์ดจอPCมานเหนือกว่ามะใช่หรอ (อ่านเขามาอีกที)

Comment

อย่าเบี่ยงเบนประเด็นกันนะครับ อิอิ จขกท. เขาตั้งใจจะถามว่า มีความเห็นอย่างไรกับการนำเงินที่มี(จำกัด) ไปใช้ซื้อ
                              1. คอมธรรมดา + เครื่องเล่นเกมส์
                              2. คอมแรงๆ เพิ่มเล่นเกมส์
                              เขาไม่ได้ ต้องการให้ท่านเลือก ระหว่าง คอม กับ เครื่องเล่นเกมส์นะ
                              แน่นอน คอมพิวเตอร์ ทุกคนต้องมีไว้ใช้อยู่แล้ว ไม่มีคงลงแดงกันแน่ 5 5 5

Comment

PS3 ผมฟังธงเลยครับจากประสพการณ์แก่ๆ ของผมนี่ ผมว่าไม่เกิน 2 ปีครับตอนนี้เครื่อง console มีสิ่งหนึ่งที่
                                คล้าย computer ไปทุกทีแล้วครับคือรุ่น ท่านลองดู ยิ่งเครื่องใหม่ๆยุคนี้ขายแปปๆ ต้องออกระบบใหม่มาอีก
                                เพราะอ่ะไร? เพราะมันอัพ HW ไม่ได้ไงจึงเป็นที่มาของ PS3 PS4 PS5 ต่อไปในอนาคต

เรื่องราคาคอมพ์ 45k ผมเถียงเลยว่าไม่จริง คอมเทพเล่น crysis ซื้อใหม่ยกชุดไม่รวมจอ 27-28k ก็พอแล้วครับ

ส่วนเรื่องความคุ้มก็อย่างที่ผมเคยพูดไปขึ้นอยู่กับการใช้งาน ในที่นี้ถ้าท่านจะวัดกันที่อัดเกมอย่างเดียวก็ต้องบอกว่า
                                ขึ้นอยู่กับเกมที่ชอบ อย่างชอบ Half-Life,Counter,C&C จะไปซื้อ Console เล่นก็ใช่เรื่อง

Comment

Working...
                                X