Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอแรงๆ VS เครื่องเกมส์ (ps3 xbox)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by ^N@nG^ View Post
    9800GTX นี่มันแรงดีจริงๆนะท่าน
    เอ่ะ รุ้ได้ไงว่ามันแรง
    โอ๊ะ มีใช้อยู่เหมือนกันเรอะท่าน....โอ่ว ของเค้าดีจริง

ถ้าเป็นเด็กๆ ก็ปายซื้อxbox มาเล่นซะเพราะมันไม่แพงมากแล้วก็ เล่นอยู่แค่นั้นล่ะ
    ส่วนโตๆ หาเงินเองได้แล้วก็ไปหาคอมมาเล่นซะ จะได้มีไว้โหลดหนังชมพูมาแบ่งกัน...หลังเล่นเกมเสร็จ

Comment

Originally posted by Guitar_blues View Post
      เอ่ะ รุ้ได้ไงว่ามันแรง
      โอ๊ะ มีใช้อยู่เหมือนกันเรอะท่าน....โอ่ว ของเค้าดีจริง

ถ้าเป็นเด็กๆ ก็ปายซื้อxbox มาเล่นซะเพราะมันไม่แพงมากแล้วก็ เล่นอยู่แค่นั้นล่ะ
      ส่วนโตๆ หาเงินเองได้แล้วก็ไปหาคอมมาเล่นซะ จะได้มีไว้โหลดหนังชมพูมาแบ่งกัน...หลังเล่นเกมเสร็จ
      -3- ตามสเปคท่านเล่นไปดูไปก็มิใช่ปัญหา ชิมิฮะ หรือจะเป็นปัญหาด้านสมาธิแทน อิๆ

Comment

ก็ซื้อมาทั้ง 2อย่างเลยดิครับยากไร

Comment

ps3 ใช่ทีวีเล่นรึเปล่าคับถ้าใช้ทีวีเล่นผมคงไม่มีปัญญาซื้ออ่ะ ps3+ทีวี T_T

แพงกว่าคอมอีก

ปล.งบน้อย

Comment

ถ้าถามผมว่าเล่นไหนคุ้มผมขอตอบคอมนะครับคอมแน่นอนครับเพราะคอมมันสามารถใช้งานได้หลากหลายมากกว่าและเกมส์ในคอมก็มีลงเยอะมากๆเพราะบางครั้งเกมส์บางเกมส์ไม่ยอมลงใน PS3 แต่ลง XBOX360 บางเกมส์ก็ลง XBOX360 แต่ไม่ลง PS3 แต่คอมส่วนมากจะลงทุกเกมส์เลยครับและอีกอย่างซื้อเครื่อง console ต้องมีจอ LCD สัก 32 นิ้วเพราะถ้าทีวีเล็กไปเล่นไปภาพมันก็ไม่ละเอียดอีกไม่ได้อารมณ์เพราะเราต้องนั่งไกลๆเล่น

ปล.สรุปเล่นคอมอ่าดีแล้วครับเชื่อผมเหอะมันทำงานได้มากกว่าและที่สำคัญการ์ดจอมันไม่ได้ตกรุ่นไรมากมายด้วยและที่สำคัญราคาการ์ดจอเดียวนี้ราคาแค่ 6000 ก็ได้ระดับแรงแล้ว

Comment

ซื้อXbox Ps3 มาเล่นCrysisเกมเดียวพอครับเชื่อผม อิอิ เล่นไม่ต้องจบหรอกครับแค่ปาระเบิดใส่บ้านให้พังแม้งทุกหลังติดๆกันเลยครับซะใจดีไม่มีหน่วงได้เห็นเป็นบุญตาบ้านพังเรียบเป็นหน้ากองเอาบาซุก้ายิงระเบิดให้แม้งพังให้หมดจากนั้น เอาธูปเทียนมากราบไหว้เครื่องเลยครับของเค้าแรงจริงๆ เล่นซะขนาดนี้เกมยังไม่หน่วง

Comment

จุดอ่อน จุดนึงของPC(แถมเป็นจุดอ่อนที่ไม่ชอบซะด้วย) คือมันมีเกมส์ภาษาน้อยน่ะครับ พวกไฟนอล/วัลคีรี่/อื่นๆไม่เข้าไจทามไมPCถึงไม่ชอบออกเกมส์ภาษานะ ทำไห้ต้องซื้อพวก PS-3 มาเล่นอิกเครื่อง

Comment

ชอบ RPG สไตล์ญี่ปุ่น เหมือนผมเลย แต่ผมอัพเกรดคอมแทนที่ตะซื้อ PS3 เพราะราคาแผ่นเกม 555+
                  ซื้ออย่างไหน แล้วแต่ชอบเลย

Comment

เป็นผมเอา PC

พูดจิงๆ ตอนนี้ ซื้อ PS2 มานานมาแล้ว ตอนนี้ ไม่ได้ค่อยได้เล่นเลย

Comment

เคยใช้ ps2 มันก็okดีชื้อมาเล่นเกม ติ๊งต๊อง กับวินนิง เเต่ก็เบื่อชอบคอมมากว่าเข้าเวปฟังเพลง ดูคลิป ทำงานหาตัง 0.0 คุยกับสาว คุยmไม่ต้องโทรหาสบายๆงั่กๆ เรยขาย ps2ให้เพือนไป เเล้วพอ ps3 ออกมาก็เรยไม่ได้สนใจอะไร

ผมว่าอยู่ที่คุณชอบเล่นเกมอะไรมากกว่า ส่วนตัวชอบคอมคับ เพราะถ้าอยากเล่น ps3เดินไปบ้านเพื่อนเฮ้อกุเอาเครื่องไปเล่นนะเดี่ยวเอามาคื่นเด่วกุให้คลิป เอิ๊กๆๆๆ

Comment

ขออนุญาต แสดงความคิดเห็นส่วนตัวนิด ๆ

ประเด็นหลัก คือความชอบส่วนตัวครับ
                        1. คอมมันมีอะไรใหม่ ๆ ให้ทดลองและทดสอบ ถ้าซื้อตอนนี้ ต่อไปก็เปลี่ยนหรืออัพเกรด เป็นรุ่นที่ดีขึ้นคงไม่เกิน 30k เรื่องเกม มีให้โหลดเยอะ ครับแทบไม่ต้องซื้อ ง่าย ๆ เปิดบิตไว้ นั่งดูหนังรอสัก1 - 2 เรื่อง (เน็ต 2m) เดียวก็ได้เกมส์ใหม่เล่น
                        2. ส่วน ps3 หรือคอนโซน ก็ดีครับ แต่อัพเกรดไม่ได้ ซื้อต้องซื้อครั้งเดียว อยากเล่นเกมใหม่ ๆ ต้องออกไปซื้อ อืมราคาสุดกู่

อันนี้ไม่ต้องบอกก็รู้ว่าผมเลือกคอม เพราะมันเล่น karaoke midi ได้ ครับ เมื่อไรที่ ps 3 เล่นได้ผมจาไปซื้อ

แล้วก็ที่บางคนบอกว่า คอนโซน ภาพสวยกว่า อันนี้อย่าพึ่งสรุปครับ เกมส์ภาพห่วย ๆ มีทุกระบบ ครับ

สุดท้าย ถ้าไม่ใช่เงินของพ่อของแม่แล้วคุณจะเอาอะไรมาเล่นก็แล้วแต่คุณ แต่ถ้าใช่ ถามท่านนิดนึ่ง พ่อแม่เหนื่อยไหมที่หาเงินมาให้ผมซื้อเกมส์

Comment

แล้วแต่ชอบนะ เกมส์ในคอนโซลส่วนใหญ่ ไม่มีลงใน pc และแนวเกมส์จะเยอะหลากหลายกว่า แต่ถ้ามี ทั้ง pc ps3 x360 นะ เชื่อเถอะ เวลาจะมาเล่นเกมส์นะแทบไม่ได้แตะ pc หรอก

Comment

Originally posted by snooby View Post
                            -3- ตามสเปคท่านเล่นไปดูไปก็มิใช่ปัญหา ชิมิฮะ หรือจะเป็นปัญหาด้านสมาธิแทน อิๆ
                            ขาย ps2 ให้เพื่อนไปแล้น
                            xbox เอาไปให้น้องเล่น เบื่อแล้วอ่ะ
                            เล่นคอมอย่างเดียวดีก่า เพราะกว่าจะกลับจากทำงาน บางที หลับก่อนเล่น เหอๆ
                            (ก่อนหลับขอ สักclib ก็ยังดี โห่ะๆๆๆ ตกลงซื้อมาทำไรหว่า?)

Comment

ผมจัดคอมใหม่สำหรับทำงาน+เล่นเกมส์ อัพเกรดเกือบทั้งระบบ cpu4800+@5800+used 2200บาท mainboard gigabyte support am2+ 2200บาท ram 2G 1100 GALAXY GEFORCE 8800GT 6700บาท hd1000กว่าบาท ทั้งหมด 13200บาท ลองดูภาพตัวอย่างจากเครื่องผมนะครับ ปรับสุดทุกอย่าง ลื่นหัวแตก สำหรับ call of duty แล้วยังควบคุมง่ายด้วย เมาส์ และ คีย์บอร์ด ที่สำคัญ คอมไม่ได้เล่นเกมส์ได้อย่างเดียวนะครับ ยังสามารถ ทำอย่างอื่นได้อีกเยอะเยะ

ที่เห็นขยึกขยือ หลังรถถังนี่ไอความร้อนนะครับ ไม่ใช่ภาพเพี้ยน กับลายละเอียดขนาดนี้ สามารถทำได้ในสเปกซื้อใหม่ทั้งหมดยังไม่ถึง15000เลย ( ไม่รวมจอ ) ถ้าชอบเล่นเกมส์ ทำงาน โหลดบิต แชต แต่งภาพ 2d สร้างงาน3d เขียนเว็บ เขียนโปรแกรม หรือแม้แต่ท่องเว็บบอรด์ แห่งนี้ pc กินขาดครับ ผมเลยไม่มีความจำเป็นที่จะเล่น คอนโซล เครื่องเดียวก็เอาอยู่แล้วครับ
                              Last edited by boyfire007; 30 Apr 2008, 21:50:09.

Comment

ผมก็เลือกคอมครับ
                                ส่วนเหตุผล

เอาตามชื่อเวบนี้นะครับ

คอนโซล โอเวอร์คล๊อคไม่ได้ครับ อิอิ (OC ไม่ได้ ไม่สนุก + ไม่มันส์...)

แล้วคอมก็ทำได้ตั้งหลายอย่างนะครับ

Comment

Working...
                                X