Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอแรงๆ VS เครื่องเกมส์ (ps3 xbox)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

^
    ^
    ^

เอามาต่อกะ wide screen 16:10 แล้วห่วยไปเลย T^T

Comment

PC มีอะไรให้เล่นได้เยอะกว่าครับผม

Comment

เข้ามาสังเกตุการณ์ -*-

Comment

ซื้อทั้ง2อย่างไปเลยครับ อิอิอิ

ส่วน PS3 ที่บอกว่า 15k นี่ อย่าลืมครับว่า อยากดึงประสิทธิภาพให้ได้สูงสุด ต้อง ซื้อ LCD มาเล่นด้วย แถม22นิ้ว ยังไม่ค่อยจะสะใจเลย อย่างต่ำต้อง 32นิ้ว 1080p Full HD

แต่ถ้ามีเงิน ผมก็ซื้อทั้งสองอย่างน่ะ คอมไว้โหลดบิท ทำงาน วาดแบบ ก็พอแล้วสำหรับผม

ปล.ตอนนี้ตกงานอยู่ เป็น นศ.จบใหม่ครับ บริษัทไหนสนใจจ้างเป็นวิศวกร ออกแบบมั้ยครับ -_-"

Comment

ถ้าชอบเกมโซนทางญี่ปุ่นๆ หน่อยก็ซัด PS3 โลดฮะ

Comment

-*-

สาวกคอมทั้งเก่าทั้งไหม่เชียคอมขาดใจหล่ะคับ

แต่ก้อนะ

ถ้าดีจิงๆ

ซื้อทั้ง2อย่างไปเลย

จบ

ปิดประเด็น

-*-

Comment

เอาคอมสเปกกลางๆมาซักตัวแล้วรู้สึกว่ามันจะมีโปรแกรมเล่นเกมส์ PS บนคอมด้วยนิครับ ก็เอามาเล่นในคอมก็น่าจะได้

Comment

ps3 ดีกว่าลูกพี่ เกมส์น่าเล่นทั้งนั้นช่วงนี้ กำลังทยอยๆมา เบื่อขายมือสองก็ยังกำไร

การ์ดจอ แรงวันนี้ พรุ้งนี้ก็ไม่แรงแล้ว ตามมันมากแล้วจะช้ำใจ เกมส์คอมช่วงนี้ ตันๆ ไงไม่รู้ แนวเดิมๆ เล่นแล้วเซง

ขายมือสองก็ราคาตกกันเป็นแถว

Comment

ถ้าผมจำไม่ผิดมันเกี่ยวกับ bit นะคับ

computer ที่เราใช้ๆกันอยู่ มี cpu ในการประมวลผลเเค่ 32 bit - 64 bit

ส่วนเกมส์ console นั่น สามารถประมวลผลที่ 128 bit - 256 bit

หรืออะไรนี่เเหละคับ

==========================================

ปล.อย่าเชื่อผมมากคับ เเค่เคยอ่านเจอผ่านๆ

Comment

• ดัน กว่าจะหาเจอเหอะๆ

Comment

• ในเมื่อมันก็อุตส่าห์เด้งขึ้นมา ก็ขอถามหน่อยนะครับ
                        ทำไมหลายๆคนถึงเอาพวกโหลด bit หรือแผ่นก้อปปี้มาเป็นข้อได้เปรียบหละครับเราโดนปลูกฝังอะไรกันมาหรือเปล่า
                        เกมส์คอมแผ่นแท้มันก็ประมาณ 500-600 บาทนะครับพวกเกมส์ใหม่ๆ Xbox360 ผมไม่รู้ แต่ PS3 มันประมาณ 1700-2200 ถ้าคิดแบบว่าทุกอย่างต้องซื้อแท้หมด (เฉพาะเกมส์นะครับ OS,program อื่นๆไม่นับ)
                        ตัว PC เอาแบบเทพๆ เลยก็ 50K(รวมmonitor) + ส่วนพวก Xbox360 กับ PS3 นั้นถึงตัวเครื่องมันจะถูก แต่ถ้าคิดว่าจะเอาภาพสวยๆด้วยแล้วหละก็ Monitor มันไม่ถูกแน่ๆครับ ยิ่งพวกบ้าพลัง 42 นิ้ว ยิ่งหลายหมื่น
                        ถ้าเริ่มต้นแบบไม่มีอะไรทั้งคู่ ราคาก็ใกล้ๆกันแหละที่นี้มาดูข้อได้เปรียบกันหน่อย
                        PC นั้นสามารถทำอะไรได้หลากหลายกว่า คอนโซล มากๆ ซึ่งท่านทั้งหลายก็น่าจะรู้ดีอยู่แล้ว แต่เนื่องจากมันตกรุ่นเร็วมากๆ ยิ่งในปัจจุบัน ยิ่งตกเร็ว ทำให้ค่าใช้จ่ายในการอัพเกรดมันใช้ไปเรื่อย ยิ่งเกมส์ใหม่ๆมากราฟฟิกสูงๆ ก็ยิ่งต้องอัพเกรดตามเพื่อเล่นเกมส์ที่สวยงามตามที่ต้องการ
                        ในส่วนนี้ คอนโซล ไม่ต้องการการอัพเกรดเลบ คือซื้อมาแล้วก็ใช้ได้ดีจนมันพังนั่นแหละ

สรุปง่ายๆ ถ้าท่านจะซื้อมาเล่นเกมส์จริงๆ ก็อยู่ที่ตัวท่านว่าชอบเกมส์อะไร แนวไหน เพราะ Xbox360 , PS3 , PC ก็มีเกมส์ที่เหมาะกับเครื่องของตัวเองทั้งนั้น อยู่ที่ว่าท่านจะเอาเงินไปผลาญยังไงมากกว่า

Comment

• การที่เล่น "เพล3"

เพล3
                          ออนเอ็มได้ไหม
                          ข้าHi5ได้ปล่าว
                          เล่นเกมออนไลน์ได้ไหม
                          แล้วท่องเน็ตได้ป่ะ

Pc ดีกว่าเห็นๆ

Comment

• จะเล่นเกมส์อย่างเดียวก็ ps3
                            ถ้าคิดจะเล่นเกมส์และทำเกมส์เองไว้เล่นก็ PC ครับ

Comment

• PS3 ไม่มี H-Game ให้เล่นครับ

Comment

• .....-*-ไม่มีคำบรรยาย

Comment

Working...
                                X