Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอแรงๆ VS เครื่องเกมส์ (ps3 xbox)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดจอแรงๆ VS เครื่องเกมส์ (ps3 xbox)

อยากขอ ความคิดเห็นนะงับ

ไมได้ เปนการ โจมตี ฝ่ายไหนนะงับ

คือว่า เราลงทุน ซื้อการ็ดจอ แรง ระดับ 10000 บาท และก็อัพอะไรต่างๆ เพื่อเกมส์เช่น Crisis

Gear of war อะไรพวกนี้ผมก้ไม่รุ้มากนะงับ

คุ้ม ค่าไหม กับ การ ท่า เรา ซื้อพวก ps3 xbox แทน เพราะ เคยได้ยินมาว่า เคื่องพวกนี้ก็มี เกมส์ พวก GOW อะไรเนี่ยละงับ แล้วมัน ก็ไมได้ต้องกังวล ว่า การ์ดจอจะเอา มันอยุ่ไหม

เครื่องนึงน่าจะประมาน 15000 บาท
    เพราะ ที่ผมเข้าใจ พวก xbox ไรเนี่ยมันก็ปรับให้ภาพสูงสุด อยุ่แล้วใช้หรือเปล่า แล้ว มันก็ไม่ มีกระตุกอะไร คือลื่นอะ

เพราะอ่านๆ มา ถ้าปรับ สูงมาก ๆ การ์ดจอก็มีกระตุกหรือ หนืด ๆ ใช้หรอไม่
    (ผมอ่านๆมา เหนบอกว่า ต้อง โหด แบบ เทพเจ้าถึงเอา Crisis ลงอะไร เนี่ยอะ งับ)

เลย อยากถาม ความคิดเห็น เพื่อนๆ ทั้งหลายอะงับ

*************************ขอบคุณงับ**************************************

ถ้าเป็นผมน่ะ ผมเอาPC ทำอ่ะไรได้หลากหลายกว่า

Comment

ถ้าจะเสียตังเพื่อมาเล่นเกมส์อย่างเดียว ก็ Console ครับ

ถ้าอยากเสียตังเพื่อมาเล่น Crysis ก็ PC ครับ
      อยากเล่นเกมส์ Online ก็ PC ครับ
      อยากทำรายงานส่ง อ. ส่ง Boss ก็ PC ครับ
      อยากโหลดเกมส์ โหลดหนัง ก็ PC ครับ
      อยากมีความรู้เรื่องคอมก็ PC ครับ
      อยากซ่อมเป็น แก้ปัญหาคอมเป็น ก็ PC ครับ

ปล. 50/50 เลยนะเนี่ย -*-

Comment

-*-

Comment

ผมว่า PS3 คุ้มค่ากว่าครับ ( ใช้อยู่ครับ ) เล่น Blu-Ray ได้ด้วย ใช่ต่อ Net ได้ด้วย
          แต่ข้อเสียท่านอาจจะต้องเสียเงินซื้อแผ่นเกมหน่อยนะครับ
          PC VGA Card 10,000 บาทคงไม่ได้เท่าระดับ PS3 หรอกครับ ตกรุ่นง่ายด้วย PS3 อย่างต่ำอีกหลายปีครับ
          คิดดูครับ ตามเงินในกระเป๋าท่านเอง

Comment

ถ้าอยากเล่นเกมภาพสวยๆ โดยไม่ใช่งานอย่างอื่นหรือไม่เล่นเกมในคอม มีไว้เล่นเน็ต โหลดหนังโป๊ ส่งรายงาน ก็ Console ไปเลยครับ แต่แนะนำให้ซื้อ PS3 ถ้ามีตังซื้อแผ่นเกมนะ เพราะ่ภาพแต่ละเกมสวยนรก ต่อเน็ตได้ และ เฮีย Blu Ray ที่ราคาเกมแผ่นแต่ละแผ่นนั้นสามารถกินข้าวได้ประมาณ 20 มื้อเลย
            แต่การ์ดจอแรงๆสำหรับ PC มันก็ทำได้หลากหลายมากกว่า เช่น เบื่อๆก็เล่น Crysis , Assassin's creed ฯลฯ มันก็เล่นลื่นได้ (ขึ้นอยู่กับหลายปัจจัยอาทิ CPU Ram DirectX และ อื่นๆ) เวลาหายเครีียดก็ใช้มันทำงานพวกที่ต้องใช้ Graphic สูงๆ พวก 3d ไรงี้อ่ะครับ มันแล้วแต่คนใช้มากกว่าว่าจะเลือกใช้ยังไง

ปล. ถ้าอ่านแล้วงง ก็ไม่เป็นไรเพราะเขียนแล้วรู้สึกจะงงเอง 55+
            Last edited by whiteroad; 28 Apr 2008, 21:08:36.

Comment

คอมสำหรับ ผมไม่ได้มีไว้เล่นเกมอย่างเดียว ครับ

Comment

คือผมถามในแง้ แบบว่า คุณซื้อ การ์ดจอ แรงๆ ระดับ 10 k ก็ เพื่อ เล่นเกมส์แรง งานการฟฟิค น้อยคน นะ ในบอดเท่าที่ผมอ่านมา ถ้า เล่น เน็ต ทำงาน โหลด หนัง ไม่ต้อง การ์ดจอแรงก็ได้หนิ งับ

ใช้ มิ

ขอความเห้นด้วยครับ

Comment

Originally posted by Feriuz View Post
                  คอมสำหรับ ผมไม่ได้มีไว้เล่นเกมอย่างเดียว ครับ
                  ซื้อ ps3 15000 ใช่ไหมครับตามที่อ่านมา แล้วซื้อคอมพ์ตัว 10000 เดียวได้ใช้ทั้งเ่ล่นเน็ตดูหนังทำงาน
                  ็ก็คงเหลือแหล่แล้วครับ ถ้าหากใช้งานไม่หนัก

แบ่งได้ 2 ชุดครับ
                  1.เครื่อง+คอมพ์ธรรมดา
                  2.คอมพ์เทพ

มันอยู่ที่การใช้งานและความต้องการครับ คุ้มไม่คุ้มต้องขึ้นอยู่กับ

1. เกมส์ที่คุณเล่น แน่นอนอันนี้เครื่องทั้ง 2 แตกต่างกันอย่างเห็นได้ชัด เกมคนละแนวกัน
                  ความมันส์คนละแบบ อยากเล่น Finalxxxx ,God of War แนว RPG-SIM เยอะ ไป 1
                  อยากเล่น Starcraft2,Call of duty ,Company of Heroes, Heroes of might and magic,Crysis,Fall out3,Wow แนว Startergy-First Personเยอะ ไป2

2.การทำงาน ถ้างานธรรมดา ไป1 ทำงานเทพๆ ออกแบบโปรแกรม 3D บลาๆๆๆๆๆ ไป2

3.งบประมาณงบน้อยไป 1 งบเยอะไป 2 (ปล. พูดถึงกรณีเทพๆนะครับ แบบอยากเล่นให้ลื่น ข้อ3 อย่าเอามาคิดมากละกันครับถือเป็นประเด็นรองจิงๆ)

หวังว่าคงจบที่กระทู้ผมนะครับ ผมคิดว่าความน่าจะตรงประเด็นและมีเหตุผลลงตัวที่สุดแล้ว
                  Last edited by snooby; 28 Apr 2008, 21:34:06.

Comment

มาถามหัวข้อนี้บนเว็บนี้ คำตอบที่ได้ก้อคือเขาก้อเชียร์ PC กันแหละคับ เว็บนี้สาวกคอมเยอะนะคับ

สำหรับผมก้อเลือกคอมแหละ เพราะทำอะไรได้หลายอย่าง ไม่ได้มีไว้เล่นเกมอย่างเดียว
                    ถ้าเน้นเกมจิงๆก้อเลือก PS3 Xbox360 พวกนี้อีกนานกว่าจะตกรุ่น
                    แต่ตอนนี้แผ่นราคาแพงอยู่ รอราคาลงก่อนแล้วค่อยสอย

Comment

Originally posted by snooby View Post
                      ซื้อ ps3 15000 ใช่ไหมครับตามที่อ่านมา แล้วซื้อคอมพ์ตัว 10000 เดียวได้ใช้ทั้งเ่ล่นเน็ตดูหนังทำงาน
                      ็ก็คงเหลือแหล่แล้วครับ ถ้าหากใช้งานไม่หนัก

แบ่งได้ 2 ชุดครับ
                      1.เครื่อง+คอมพ์ธรรมดา
                      2.คอมพ์เทพ

มันอยู่ที่การใช้งานและความต้องการครับ คุ้มไม่คุ้มต้องขึ้นอยู่กับ

1. เกมส์ที่คุณเล่น แน่นอนอันนี้เครื่องทั้ง 2 แตกต่างกันอย่างเห็นได้ชัด เกมคนละแนวกัน
                      ความมันส์คนละแบบ อยากเล่น Finalxxxx ,God of War แนว RPG-SIM เยอะ ไป 1
                      อยากเล่น Starcraft2,Call of duty ,Company of Heroes, Heroes of might and magic,Crysis,Fall out3,Wow แนว Startergy-First Personเยอะ ไป2

2.การทำงาน ถ้างานธรรมดา ไป1 ทำงานเทพๆ ออกแบบโปรแกรม 3D บลาๆๆๆๆๆ ไป2

3.งบประมาณงบน้อยไป 1 งบเยอะไป 2 (ปล. พูดถึงกรณีเทพๆนะครับ แบบอยากเล่นให้ลื่น ข้อ3 อย่าเอามาคิดมากละกันครับถือเป็นประเด็นรองจิงๆ)

หวังว่าคงจบที่กระทู้ผมนะครับ ผมคิดว่าความน่าจะตรงประเด็นและมีเหตุผลลงตัวที่สุดแล้ว
                      ถูกครับ ขึ้นอยุ่กับกำลังทรัพย์ และการใช้งานของแต่ละท่านด้วย

Comment

เครื่องเล่นเกมส์ทำมาขายเด็กน้อย

Comment

อิอิ สงสัยจะเป็นประเด็นร้อน แก๊สโซฮอลเต็มถัง

Comment

ps3 แผ่นเกมส์มันแพงเกินไป ขนาดแผ่นแท้ของ pc ราคายังไม่ได้ครึ่งของแผ่น ps3เลย

Comment

ถ้าพูดถึงความคุ้มในกรณีเล่นเกมอย่างเดียวซื้อเครื่องเกมคุ้มกว่าแน่ๆครับ

Comment

Working...
                              X