Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วย ลง Win 98

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วย ลง Win 98

Win 98 ลงไงครับ เหมือกับ Win XP รึเปล่า เครื่องรวน เรียก Win 98 ได้บ้าง ไม่ได้บ้าง
    เอาแผ่น Win XP มันก็ไปหน้าเซ็ตอัพให้นะครับ แต่เครื่องนี้คงใช้ Win XP ไม่ได้อะ

เครื่องเก่าครับ ดูรอน 900 MHz
    Ram 32 MB
    MX400
    HDD 20G

ลงแบบ dos ครับ

Comment

มันหาไดร์ไม่เจออะตอนอยู่บน ดอส
      พิมพ์ C: ไปครับ
      แต่ D: E: F:... ไม่ไปเลยอะ

Comment

ใครรู้บ้างครับ

Comment

- -*

ก็แบ่งไว้พาติชั่นเดียว อันอื่นก็ไม่เจอครับแต่ถ้า Drive เป็น NTFS Format ก็หาไม่เจอครับ

Comment

มีพาติชั่นเดียวครับ แล้วจะไป CD ROM ได้ไงอะ

Comment

ระวังนะครับมันจะรับแต่ FATกับ LOW เท่านั้น มันจะลงไม่ได้ถ้า HD ท่านFormatมาเป็น NTFS
              ติดอะไร PM มาถามได้ครับ

Comment

คือตอนนี้ มี Win 98 อยู่ เพราะฉะนั้นน่าจะเป็น FAT32 อยู่

Comment

ถ้าไม่ต้องการข้อมูลใน HDD ก็ Fdisk/v มันไปเลย
                  แต่ถ้าต้องการข้อมูล ท่านควรจะนำ HDD ไปเสียบที่เครื่องอื่นเพื่อเก็บ
                  ข้อมูลเอาไว้ จากนั้นก็เปลี่ยนระบบการเก็บข้อมูลของ HDD ให้เป็น FAT32 ซะ
                  ตอนนี้ HDD คุณเป็น NTFS อยู่นะครับ
                  ส่วนWin9x,WinME มันไม่รู้จักNTFSนะครับ

Comment

Working...
                  X