Announcement

Collapse
No announcement yet.

7600 GT แรงกว่า 7800 GT ????

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 7600 GT แรงกว่า 7800 GT ????

http://www.unlimitpc.com/modules.php...owpage&pid=250

เมื่อก่อนผมใช้ 7600 GT ตอนนี้เปลี่ยนมาใช้ 7800 GT

แล้วเห็น ที่ review มันคะแนนเยอะ มาก เยอะกว่าผม ที่ใส่ 7800 GT เห็นแล้วน้อยใจ หรือว่า system มันห่างชั้นกันเกินไป T_T
    Last edited by battlecruiser; 9 Dec 2006, 17:06:28.

System Specification

Processor(s): Intel Core2Duo E6700

Motherboards:
    ABIT AW9D-MAX

RAM:
    G.Skill F2-6400PHU2-2GBHZ PC6400 1GB x 2

Hard Drives
    Seagate 80GB / Sata2

Video Card(s):
    XFX GeForce 7600GT 590M
    Power Supply:
    Enermax 465W

Driver Forceware : 93.71
    Mornitor Samsung SyncMaster 940BW
    Operating System(s):
    Windows XP Professional SP2

สเปคต่างกันค่อนข้างมากนะครับ แล้ว 7600GT ตัวนั้นที่ต่างกันมัน oc แล้วหรือไม่ oc

ตามหลัก..จะแรงกว่าได้ไงหว่า...ท่อก็น้อยกว่า....128bitด้วย...งงอ่าคับ

คนอื่นมาอธิบายหน่อยสิ

Comment

ตอน oc คะแนนมันมากกว่าผมอย่างละพัน 01นี่หนักหน่อย 6000

หรือว่ามันแรงแต่ท่อ ล้อไม่ไปหว่า

Comment

เหอะๆ ตัวนี้เค้า OC มาเยอะครับบบ

แต่ว่า 7600GT ของผมคะแนนเดิมๆของ 3d05 ก็ได้ 6895 นะ

Comment

แรงทุกอย่าง ...

Comment

แล้วตกลงมันแรงกว่า xfx 7800 Gt xtreme ป่ะ

Comment

ผมว่าไม่มีทางครับ ลอง oc 7800GT สู้ดูครับ

ที่เค้าเทสใช้ CPU Hi-End เลยนะนั้น เมนบอร์ดด้วย อื่นๆอีก คะแนนอาจจะต่างกัน + การ์ดถูก oc มาจากโรงงาน

แต่ถ้าแรงกว่า...7800GTขายต่อผมได้นะอิอิ(ล้อเล่นครับ)

มั่นใจในรุ่นท๊อปเถอะครับ ซี่รี่เดียวกันด้วยแรงกว่าได้ไงนั้น ไม่งั้น คงขายไม่ออกหรอกถ้าแรงกว่า แฮะๆ

Comment

7800 GT ปรับไม่ไปเลย ซักนิดเดียว สงสัยต้องใส่ชามข้าวหมา

เป้นเรื่องแปลกที่ ขอนแก่นไม่มีของแต่งคอมขายเลยใดๆ ทั้งสิ้น

แต่มหาสารคามมีขาย ?? คล้ายๆร้าน jedi ย่อมๆเลย Armor kandaf 9ล9
                ตั้งตระหง่าน ตัวใหญจิง[บ้านนอกไม่เคยเห้น]

- ชามข้าวหมาครึ่งซีก 1300 แต่ไม่อยากใส่ ไม่สวย เสียของ

Comment

หายข้องใจแล้วคับ เมื่อ cpu ผมวิ่งที่ 2.8 ghz

Comment

ผมบอกแล้วครับ อิอิ ไม่มีทางหรอก แรงกว่ารุ่นท๊อป สู้ต่อไปคับ

ตัวนี้ก็ได้ครับ Thermalright HR-03(ของมาวันนี้หมดแล้ว จะซื้อโทรไปสั่งที่ ร้าน Jedi ครับ)

Comment

หมุนเงินไม่ทันแล้วครับ ของเก่าปล่อยเพื่อน แล้วเพื่อนมันขอผ่อนเอา แถมยังไม่จ่ายซักงวดด้วย

Comment

Working...
                      X