Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วย การ์ดจอ มี เสียง ดัง จี๊ด จี๊ด !!! เวลา เล่น เกมส์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วย การ์ดจอ มี เสียง ดัง จี๊ด จี๊ด !!! เวลา เล่น เกมส์

มันจะมีเสียงดังจี๊ดจี๊ด เป็นเฉพาะตอนดูหนังหรือตอนเข้าเล่นเกมส์

อย่างตอนเล่นrainbowsix vegas2 ตอนมันโฆษณาค่ายผู้ผลิต Ubisoft demonware unreal

มันไม่มีเสียงดังจี๊ดจี๊ดนะ แต่พอเข้าถึงตอนที่มีทหารยืนแล้วมีตัวเลือกให้เลือกมันก็เริ่มมีเสียงเลย

มันดังจี๊ดตลอดเลย แต่พอกดออกจากเกมเสียงก็หายทันที

แต่พอเอาการ์ดจอ Parlit 8600GT 512/DDRII มาใส่กลับไม่มีอาการอะไรเลย

Mainboard Asrock ALiveNF7G - FullHD R1
    Ram DDRII Kingston 2GB/800
    H/D 250GB IDE Seagate
    CPU AMD2 X2 Athlon 4800+
    การ์ดจอ Gigabyte - GV-NX86T256H-ZL
    PSU 550W Finex
    Last edited by รักกันดี~*; 29 Apr 2008, 09:39:30.

หนูมันเข้าไปอยู่ในการ์ดจอครับ !

Comment

ช่วยทีคับ
      Last edited by รักกันดี~*; 28 Apr 2008, 23:53:48.

Comment

แปลกแหะ ไม่รู้ รอท่านต่อไป หุหุ

Comment

การ์ดจอไม่เคยเจอเหมือนกัน แต่ตอนนี้psu ผมมันร้องจี้ดๆประมาณ นาทีตอนเปิดเครื่อง

Comment

แตป แล้วมั้งครับ ฮ่าๆๆๆ

ลองถอดออกมาดูยังครับ

Comment

สงสัยพัดลมลูกปืนแตกมั้ง
              อิอิ

Comment

เสียงการ์ดจอ หรือ ฮาร์ดดิสก์ครับ

การ์ดจอไม่น่าเป็นน่ะ แต่ ฮาร์ดดิกส์ ไม่แน่ IDE ด้วย ผมก้อเป็น
                Last edited by taeitxxx; 29 Apr 2008, 15:28:54.

Comment

ไม่น่าเป็นที่H/Dนะ เพราะใช้จอออนบอร์ดกับการ์ดจอpalit8600gtมันไม่ดังเลย

Comment

ขอตอบอย่างไม่อายเลยว่า

ไม่ทราบครับ -*-

Comment

Originally posted by รักกันดี~* View Post
                      ไม่น่าเป็นที่H/Dนะ เพราะใช้จอออนบอร์ดกับการ์ดจอpalit8600gtมันไม่ดังเลย
                      ถ้าลองกับpalit8600GTแล้วไม่เป็น ก็เอาไปให้ศูนย์เค้าเช็คดูครับ

Comment

เสียงมาจากพัดลมละมั๊ง

Comment

ทำมะดามากครับ เพราะผมก็เป็นครับ แต่ ผมใช้รุ่น ที่เป็น ซิ้ง สีทอง+เกมฮับ ดังเหมือนกันครับ

เล่นเกมก็ปรกติดี อุณหภูมิ ก็ไม่ร้อน ชิวๆครับ เด่วก็ชิน ตอนแรกก็งงเหมือนกันครับ ไล่ไปไล่มา

ดังที่ การ์ดจอ -..- ถ้าจำไม่ผิด เคยมีท่านนึงบอกว่า มันดังที่ ภาคจ่ายไฟของการ์ดจอ มั้งครับ

ปล. นึกว่าเปงคนเดียวแล้วเรา อิอิ เจอเพื่อนร่วมอุดมการณ์

Comment

เสียงเกิดจากที่ไหนครับ
                            เสียงออกลำโพง ปิดเสียงไมโครโพน
                            พัดลม ล้างเช็ดฝุ่นออก เมื่อfull พัดลมจะทำงานเร็วขึ้น
                            ยังไม่หาย ลองตบเครื่องสะสองสามที

Comment

น่าจะเป็นแบบนี้

Originally posted by Sabretooth View Post
                              ทำมะดามากครับ เพราะผมก็เป็นครับ แต่ ผมใช้รุ่น ที่เป็น ซิ้ง สีทอง+เกมฮับ ดังเหมือนกันครับ

เล่นเกมก็ปรกติดี อุณหภูมิ ก็ไม่ร้อน ชิวๆครับ เด่วก็ชิน ตอนแรกก็งงเหมือนกันครับ ไล่ไปไล่มา

ดังที่ การ์ดจอ -..- ถ้าจำไม่ผิด เคยมีท่านนึงบอกว่า มันดังที่ ภาคจ่ายไฟของการ์ดจอ มั้งครับ

ปล. นึกว่าเปงคนเดียวแล้วเรา อิอิ เจอเพื่อนร่วมอุดมการณ์
                              เป็นไปได้ครับ (เดานะครับ)

Comment

Working...
                              X