overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 35

Thread: Project ปั๊มแต๋วแอบโหด....

OverclockZone Member pionut's Avatar

Default Project ปั๊มแต๋วแอบโหด....

พอดีอยากลองเล่นน้ำดูอ่ะครับ กำลังรอ block กับ หม้อน้ำเดินทางมาอยู่ งบหมดเลยต้อง mod
    ปั๊ม ใช้เองครับ
    ตอนนี้ 60% แล้วครับ พรุ่งนี้ไปซื้อซีล กับสายยางน่าจะใช้ได้แล้ว (ถ้าซีลเอาไม่อยู่สงสัยจะโดนซิลิโคนตู้ปลาอิอิ)
    ยังไงแนะนำ้ด้วยนะครับ มือใหม่จริงๆ

ไม่ได้ถ่ายขั้นตอนการทำ มันเพลินไปหน่อยอ่ะครับ

แอบโหดด้วยขุมพลัง v8 6000cc มะช่าย ปั๊ม 2000 ลิตร/ชัวโมง คร๊าบบบ

เดียวพรุ่งนี้มาอัพเดทอีกนะครับ ไม่รู้จะหมู่หรือจ่าฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

ปล.สายซิลิโคน16mm 480บาท/เมตรแพงไหมครับ เสียดายเงินจัง มีใครแบ่งขายสัก 30เซนต์ไหมครับ จะเอา
    มาต่อท่อนำที่อยู่ใน tankครับ
    Last edited by pionut; 28 Apr 2008 at 23:33:05.

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

ระวังถังพักน้ำมันจะอมความร้อนนะงับ
    ลองมาละกับถังพลาสติก ร้อนเอาเรื่องแฮะ....

OverclockZone Member panut3617's Avatar
    ลาดพร้าว โชคชัย4

ท่อต่อสีเขียวซื้อที่ไหนหรอครับ อยากทำซ่ะแล้วที่บ้านมีปั๋ม3ตัวที่เคยเลี้ยงปลาว่าจะเอามาโมซ่ะแย้ว

OverclockZone Member pionut's Avatar

Quote Originally Posted by dears View Post
    ระวังถังพักน้ำมันจะอมความร้อนนะงับ
    ลองมาละกับถังพลาสติก ร้อนเอาเรื่องแฮะ....
    กำ จะมาตายน้ำตืนไหมเนี่ย ผมกะต่อแบบเนี่ยครับ ปั๊ม >>> หม้อน้ำ >>> block ในแท๊งรอ้นช่างมันปั๊มถูก
    ตัวละ 300 อิอิ เดียวลองๆดูครับคุณเดียร์
    ส่วน fitting lขียว ผม ซื่อที่โฮมโปรอะครับ โชน จัดสวนอ่ะครับ ไปเจอ ไอเทมลับมาด้วยครับ
    นี่เลยครับ ตัวรัดสาย ไฮโซ 5 ตัว 44 บาท เห้นถูก เลยซื้อมา 15 ตัว (เอามาทำไรหว่าเยอะแยะ)

นายกสมาคม ชมรมคนรักแมวน้ำ darkwing6611's Avatar
    @Water Cooling Forums OverClockZone.com

ปูเสื่อรอชมครับ

OverclockZone Member csanti2000's Avatar

ปล.สายซิลิโคน16mm 480บาท/เมตรแพงไหมครับ เสียดายเงินจัง มีใครแบ่งขายสัก 30เซนต์ไหมครับ จะเอา
    มาต่อท่อนำที่อยู่ใน tankครับ

16mm มันขนาดเท่าไหร่ครับ ผมมี 3/8อยู่ เมตรกว่าครับ ขาดไป ประมาณ 1ฟุต จะ2เมตรนะครับ สนใจ PM มาครับปล่อยให้เท่าทุนซื้อมาเลยครับ TK เมตรละ 350ครับพ้ม

OverclockZone Legend akiTheCrepe's Avatar

ลองถังพลาสติกแล้วเหมือนกัน อมความร้อนเอาเรื่อง เปิดนานๆ แล้วมีความร้อนขึ้นมานะครับ

ทดสอบจากการลองเอามือไปจุ่มดูหลังจากเปิดไปได้ซัก 6 ชั่วโมง Orthos ต่อเนื่องครับผม

ระยะยาว จะเปิดยาวๆ ผมว่าหาถังอลูมิเนียมหรือเหล็กมาดีกว่ามั้ง -*-

OverclockZone Member operation's Avatar

เปลี่ยนเป็นหม้อดินจะเย็นขึ้นไหมพี่

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

Quote Originally Posted by operation View Post
    เปลี่ยนเป็นหม้อดินจะเย็นขึ้นไหมพี่
    ต้องอย่างนี้เท่านั้น.... เย็นจับใจ

OverclockZone Member pimmachote's Avatar

รอชมครับใช้ปั้มตู้ปลาเหมือนกันแต่โมไม่แช่

OverclockZone Member soundpak's Avatar

รอชมจัดไปด้วยคนรอๆๆๆๆรอรอรอรอรอรอรอรอครับ

อยากได้ตัวรัดแบบนั้นอะครับจะไปหาจากไหนละนั้น -*-หาซื้อมะได้
    Last edited by soundpak; 29 Apr 2008 at 19:46:41.

OverclockZone Member sc's Avatar

ประกอบยัง!!!

OverclockZone Member dumbell's Avatar

Talking

รอชมครับ

Quote Originally Posted by soundpak View Post
    รอชมจัดไปด้วยคนรอๆๆๆๆรอรอรอรอรอรอรอรอครับ

อยากได้ตัวรัดแบบนั้นอะครับจะไปหาจากไหนละนั้น -*-หาซื้อมะได้
    โฮมโปร รังสิต โซนจัดสวนครับ 44 บาท 5 ตัว

วันนี้ไม่คืบหน้าเลย ฝนมันตกหนักอะครับเลยไม่ได้ไปซื้อของ แต่ได้หม้อน้ำ กะ บล๊อคมาแล้ว
    ถ้า พรุ่งนี้ไม่ได้สายยางสงสัย ต้องซื้อ 2เมตร 1000 ...... จนเลย มีใครแนะนำถูกๆให้หน่อยได้่ไหมครับ 1/2เน่อร์

กำ ไม่ได้ขอ 2
    Last edited by pionut; 29 Apr 2008 at 22:55:35.

OverclockZone Member xoom's Avatar

ผมสั่งสายยางจากคุณ witchtuya 2เมตร 400 อะครับ
    ยี่ห้อ Masterkleer ตามรูปเลยครับ เป็นขนาด 7/16 นะครับ ใส่ 1/2 ได้พอดีเลยครับ แน่นๆเลย
    ไม่รู้ว่าเขายังมีเหลือป่าวนะครับ ลองติดต่อไปดูครับ
    รูป รูป
    • File Type: jpg 2.JPG (48.1 KB, 7 views)
    Last edited by xoom; 29 Apr 2008 at 23:00:19.

OCZone TV-Host KiDMaioRKz's Avatar

ฝาแต่งปั้ม อันนั้น ของยี่ห้ออะไรครับ
    ซื้อไหน และ ราคาเท่าไหร่

Quote Originally Posted by xoom View Post
    ผมสั่งสายยางจากคุณ witchtuya 2เมตร 400 อะครับ
    ยี่ห้อ Masterkleer ตามรูปเลยครับ เป็นขนาด 7/16 นะครับ ใส่ 1/2 ได้พอดีเลยครับ แน่นๆเลย
    ไม่รู้ว่าเขายังมีเหลือป่าวนะครับ ลองติดต่อไปดูครับ
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

OverclockZone Member xoom's Avatar

Quote Originally Posted by KiDMaioRKz View Post
    ½Òáµè§»ÑéÁ Íѹ¹Ñé¹ ¢Í§ÂÕèËéÍÍÐääÃѺ
    «×éÍä˹ áÅÐ ÃÒ¤Òà·èÒäËÃè
    Alphacool ครับ
    ซื้อมาพร้อม pump จาก คุณ csanti2000 น่ะครับ

Quote Originally Posted by xoom View Post
    เดียวลองติดต่อดูครับ ขอบคุณครับผม
    Last edited by pionut; 7 May 2008 at 20:58:25.

วันนี้ test ระบบคร่าวๆครับ ยังไม่ไม่ได้เอาลงคอม
    โดยต่อเป็นแบบ ปั๊มแต๋ว>>> หม้อน้ำสามตอน >>>>> ซีพียู บล๊อค >>>> ปั๊มแ๋ต๋๊ว สายยาง 1/2 ทั่งระบบ สรุปคร่าวๆนะครับ
    -เรื่องแรงดัน ดีเลยครับ
    -ไม่รั่วซึมตามข้อต่อตางๆ
    -เสียง ปั๊มมันคราง มีเสียงพอสมควรเลยครับ เดียวต้องมาดูอีกทีว่าเกิดจากอะไร เพราะผมเคยเอาลง ถังสีเล็กๆต่อท่อดูดน้ำทิ้งมันก็ไม่ดัง
    -ความร้อนของปั๊ม ผมเปิดปั๊ม แต่ไม่ได้เปิดพัดลมหม้อน้ำ ประมาณ 1 ชั่วโมง (จนถึงเดียวนี้)อุณภูมิค่อนข้างคงที่ เดียวเย็นๆกลับมาดูอีกที่ว่า จะเป็นยังไงครับ

ที่ วงแดงๆ คือที่ๆมันจะไปอยู่ครับ ] รื้อ โลด
    Last edited by pionut; 1 May 2008 at 17:13:49.

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks