Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปิดคอม8-16 ช.ม. ต่อวันเสียเร็วไหมครับ(อาจผิดบอร์ด)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปิดคอม8-16 ช.ม. ต่อวันเสียเร็วไหมครับ(อาจผิดบอร์ด)

สเป็คของผมเดิมๆ ไม่มี OCแต่อย่างใด กรุณาช้วยบอกหน่อยครับ

AMD 4000+

RAM 1gb 2ตัว

VGA 3850 256mb

M/B ASRock NF6G-VSTA

พัดลมในคอม3ตัวครับ ถอดเครสออก1ด้าน แต่ตรงเคส มีพัดลม1ตัวใส่หรือถอดดีกว่าครับ

เสียเร็วไหมครับ ไม่ควรเปิดเกินกี่ ช.ม. ครับ ใช้ได้กี่ปี เปิดอย่างนี้ ช่วยด้วยนะครับ รบกวนหน่อย ^^"

กรุณาช่วยทีครับ ทุกๆท่าน ที่มีความรู้ และมันกินไฟ เท่าไหรหรอครับ

Comment

ไม่เสียภายใน 3-4 ปีหลอกครับ แต่อาจจะมีบางตัวเสีย แต่ cpuเสียยาก
      ที่เสียส่วนมากจะ PSU m/b เครื่องเก่าผม เปิด 24ชม ติดต่อกันทุกวัน มา 2-3 ปี m/b พังไปครั้งเดียว

Comment

ผมเอาเลขหลังเลยละกัน วันละ 16 ชม อย่างน้อยคุณยังพักมันตั้ง 8 ชม.

แบบนี้หายห่วงครับ อยู่ไปอีกนาน

บางคนในบอร์ดนี้รึว่าเยอะเลยล่ะ จำไม่ได้ด้วยซ้ำมั้งว่ารีสตาร์ทครั้งสุดท้ายเมื่อไหร่ อิอิ

Comment

ลุงแถวๆ เวป PC-CM เปิดมา 1 ปี

พอปิดแล้วเปิดใหม่ แรมลาโลก เลย อิอิ

Comment

เครื่องเก่าผม เป็น 478 ใช้งาน ปิดเเค่ 8.00-13.00 เปิดทุกวัน ก็ใช้ได้ดีบ้างครั้ง เปิดติดกัน 20 วันก็มี
            (มีรีตอนมันหลอนๆ)ใช้มา เกือบ 5 ปีได้ ตอนนี้ก็ยังอยู่เเต่เพิ่งปลดระวางเพราะได้ 5000+ มาเเทนเเล้ว
            ผมว่าดูความร้อนหน่อยก็คงช่วยถนอมมันได้ครับ

Comment

24 ชม ยังได้ครับ เหลือพัดลมเคชตัวเดียวยังได้ครับ ไม่ OC ไม่ร้อนเลยครับ

Comment

ของผมเล่นเกม GE แล้วใช้AI ทิ้งไว้ ประมาณ16 ช.ม. ความร้อน48-50 ไม่เสียภายใน3-6 ปีช่ายมะครับ

* เปิดแต่CPU มะเปิดจอ

Comment

ผมไม่ปิดคอมมา 1 เดือนแล้วก็ไม่มีไีรนี่ขอให้ระบบระบายความร้อนเพียงพอแล้วก็ PSU จ่ายไฟนิ่งๆ ก็พอและจ้า

Comment

มะก่อนใช้ DURON กะ XP Palomino เปิด 24 ชม. ไม่มีปิด 5-6 ปี ทุกวันนี้อัพเป็นตามลายเซ็นต์ี อุปกรณเก่า์ทุกชิ้น ยังเป็นสุขดีอยู่

Comment

ผมว่า ถ้ายังใช้การ์ดจอ 3850 เปิดทั้งวันมันจะร้อน น่ะส่ครับ
                      ถอดการ์ดจอ ออกก่อนเปิดทิ้งไว้จะดีกว่า เพราะว่า มันร้อน M/B ท่านก็ vga onboard อยู่แล้วไม่มีปัญหาครับ อยู่ได้นาน
                      เวลาจะเล่นเกม หนักๆ ค่อย หยิบเอามาใส่ จะได้ถนอม การ์ดจอไปในตัว

Comment

สบายครับ พักตั้งแยะ

Comment

เปิดนานๆแล้วทำไมถึงเสียละคับ
                          อ๋อเพราะร้อนงัี้นเราก็ทำให้เย็นๆสิคับแค่นี้ก็ไม่เสียแล้วใช่ปะ

Comment

Working...
                          X