Announcement

Collapse
No announcement yet.

PSU G-VIEW มันวัตเต็มมั้ยครับ เห็นราคาไม่แพง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PSU G-VIEW มันวัตเต็มมั้ยครับ เห็นราคาไม่แพง

เดิน 1000 ทิปมา เห็น PSU ของ G-VIEW
    สภาพภายนอกสวยใช้ได้
    ทั้งตัวกล่องบอกคุณสมบัติชัดเจน
    ตัว PSU เองก็ดูดีทีเดียว

แต่สงสัยว่าวัตเต็มป่าว(ทางร้านที่ขายบอกว่าเต็ม)
    ใครซื้อมาใช่บ้างแล้วครับ เป็นไงบ้าง

ของ G-VIEW ผมไม่เคยเห็นตัวที่เป็นwเต็มนะ รึว่ามันมีแต่ผมไม่เคยเห็นเอง งง....

Comment

เห็นเหมือนกัน

แต่ที่แน่ๆคือแถมมากับเคส ผมไม่กล้าใช้

Comment

ไม่เต๊มมมมมมมม

บางตัวก็เต็มบาท (วัตต์ละบาท) บางตัวก็ไม่เต็มบาท (วัตต์ละ 80 สต.)

Comment

ผ่านมือมา 3 case ละงับ กับ PSU ที่มากะเคส G-View
          มันรัปปะกัน 1 ปีงับ... แล้วก็ ตามนั้นเลยงับ ครบกะพัง เลย... ลาก Ram แถมปายด้วยอีก 1 คุ่ -*- อีก 2 ตัวก็พอๆ กานละงับ

Comment

ไม่ว่าจะซื้อแยกหรือติดเคส ยังไงก็ไม่เต็ม

Comment

ดูตารางข้างๆ ก็ได้ครับ ปกติ 450W เต็มจะจ่าย +12V อยู่ที่ 29 - 30A ครับ พวก PSU แบบ watt ไม่เต็มจะจ่าย +12V น้อยกว่าเยอะ อย่าง Tsunami 500W จะจ่าย +12V อยู่ที่ไม่ถึง 20A ครับ

Comment

ไม่เต็มหรอกครับ อย่าเสี่ยงเอาอุปกรณ์แพงๆมาแลกกะ P/W ราคาถูกๆเลยครับ ลองมองยี่ห้ออื่นดูครับ
                พวก DELUX ก้อไม่เต็ม ถ้ามีตังอีกนิดซื้อพวก อีนังแม็ก ดีกว่า แพงแต่ชัวว์ครับผม

Comment

Originally posted by beersonic View Post
                  ดูตารางข้างๆ ก็ได้ครับ ปกติ 450W เต็มจะจ่าย +12V อยู่ที่ 29 - 30A ครับ พวก PSU แบบ watt ไม่เต็มจะจ่าย +12V น้อยกว่าเยอะ อย่าง Tsunami 500W จะจ่าย +12V อยู่ที่ไม่ถึง 20A ครับ
                  บอกวิธีดูให้ทีครับ เอาละเอียดหน่อยครับ ขอบคุณมาก

Comment

http://www.tkcom99.com/product_detai...=3&s_cat_id=34

ลองดูตัวนี้ครับ SS คุ้มค่าที่สุด ในตอนนี้ผมว่านะ ถูกและดี

Comment

gเต็มไม่เต็มไม่รู้อ่ะ

แต่ถ้ามันแปะยี่ห้อเป็นอีนังแมก เมื่อไรเต็มกันหมด

Comment

ที่ผมเคยใช้ติดกับเคส Gview และของเพื่อนผม แต๊บ ทั้งคู่ (จากประสบการณ์ตรงครับ)

Comment

ไม่เต็ม อะ

Comment

เข้าตำราสวยแต่รูปจูบไม่หอย

Comment

ไม่เตมอย่างมากเลยครับ เปลี่ยนโดยด่วนครับ

Comment

Working...
                              X