Announcement

Collapse
No announcement yet.

Assassin's Creed ไครเล่นบ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Assassin's Creed ไครเล่นบ้าง

Assassin's Creed ไครเคยฆ่าทหารในเกมที่เดียวเยอะสุดครับ ผมเล่น block4 ไล่ฆ่าหัวหน้าอยู่ดีๆๆลูกน้องแห่มาเพียบเลยเกือบตายเหมือนกันฆ่าไป20กว่าคนแนะครับแบบว่ามันมากอะครับไครเคยได้มากๆๆบางครับกี่คนเอย

ดีนะที่มัน ไม่เข้ามาพร้อมกัน
    ถ้ามันเข้ามาพร้อมๆกันบ่อยๆ ก็ไม่ไหวเหมือนกันแหละครับ
    ถ้าหน้ามืดแล้วต้องวิ่งนี้ไปให้พลังเพิ่มหน่อย
    บางตัว counter attack เป็นเหมือนเราอีก เสียค่าโง่ไป

ทำไมมันไม่ฟันทีละตัวก็ไม่รู้เนอะ เดี๋ยวตัวนั้นทีตัวนี้ที จับโยนตัวนั้นจะไปซ้ำเจือกมาตีตัวนี้อีก

Comment

ไครมีวิธีที่จะทำให้มันสู้กับหัวหน้าไวๆๆไหมครับ แต่ผมทำไวสุดก็แค่ทำภาระกิจแค่สามอย่างก็ได้สู่กับหัวหน้าในแต่ละblock มีไวกว่านี้ป่าวครับ

Comment

จิงๆแล้ว หลักๆผมว่า คือ
        1.ไปที่เมืองก่อน
        2.ไปคุยกับคนที่ศูนย์ย่อย
        3.สืบหาคน(เควสแอบฟัง) การที่เราจะรู้ตำแหน่งคือเราต้องปืนขึ้นที่สูงเพื่อมอง
        4.กลับไปส่งข่าวที่ศูนย์ แล้วจะได้ขนนกมา
        5.ต่อมาก็จะมีตำแหน่งบอสขึ้นมา
        6.จัดการเสร็จก็กลับไปที่ศูนย์แล้วก็ fast forward memory
        กลับศูย์ใหญ่ ครับแล้วก็ด่านต่อไป

ถ้าจะเล่นเอามัน มีเควสที่ไหน ตามไปเก็บให้หมด เกมจะได้ยาวๆ
        เควสอื่นๆทำก็ได้ไม่ทำก็ได้
        Last edited by amppeter; 29 Apr 2008, 05:17:24.

Comment

Working...
        X