Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีคับ AMD Atlon64 939

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีคับ AMD Atlon64 939

ผมใช้ AMD Atlon64 3200+ 939
    แรม Kingston 1g*2 512*2 = 3g
    XFX GeForce 8600 GT
    ASRock 939S56-M
    Seagate 160g+80g

ผมทำอะไรได้บ้างครับ เช่น clock cpu อะคับ ซื้อนานละคับยังไม่ได้ทำไรเลยคับ

พี่ๆช่วยmod ไห้หน่อยได้มั้ยคับ เพราะบางทีเล่นเกม nfs mostwanted ยังไม่ลื่นเลยคับ

ผมยังไม่ทำอะไรไม่ค่อยเป็นนะคับ ถ้ามีวิธี ทำอะไร ขอ link ด้วยนะคับ

ขอบคุณพี่ๆทุกท่านคับ

Mostwanted ไม่ลื่น เป็นไปได้ไงเนี้ย

3000+ ธรรมดา ไม่ OC ยังลื่นหัวแตก

Comment

athlon XP 2500+ กับ 9550ge ผมยังเล่นงับ

Comment

เปลี่ยนไดร์เวอร์ดูครับ

Comment

mastwanted มานกระตุ๊กเป็นช่วงๆ อะคับ

Comment

ผมใช้ วิสต้า 64บิตนะคับ

ต้องใช้ไดรเวอร์ ตัวไปนคับ

มีตัวที่mod แล้วมั้ยคับ

Comment

แล้ว มี ลิ้งการclock จากสเป็คของผมมั้ยคับ

อยาก overclock บ้างคับ

athlon64 3200+

Comment

ลองถอดแรม 512*2 ทิ้งไป
                เคยเป็นแบบท่านเลย เป็นช่วงๆอยู่ดีๆพุ่งเข้าท้ายรถขนซุง แรม 512+1g บัส400 ถอดทิ้งแล้วหายเลย

และก็ลองดูโปรแกรมเบื้องหลังด้วยครับ

Comment

Originally posted by bbbbb View Post
                  ผมใช้ วิสต้า 64บิตนะคับ

ต้องใช้ไดรเวอร์ ตัวไปนคับ

มีตัวที่mod แล้วมั้ยคับ
                  นี้แหละครับปัญหา ไม่ต้องไปแก้ที่อื่นแล้วครับ

3200+ กับ VISTA

vista กันพลังงาน CPU มหาศาล

ลอง XP 32 bit ธรรมดา รับรอง ครับ ว่าดีขึ้นแน่นอนครับ
                  Last edited by wikorn; 29 Apr 2008, 12:55:05.

Comment

งั้นผมคงต้อง ลง XP แล้วละคับ
                    ขอบคุณมากคับ

Comment

ใช้กับ XP ก็ดีเหมือนกันครับ เร็วดีพอสมควร

Comment

Working...
                      X