Announcement

Collapse
No announcement yet.

เมาส์ครับ..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เมาส์ครับ..

เมาส์..ค้างแก้อย่างไรครับ แนะ่นําหน่อยครับ ขอบคุณครับทุกท่านครับ..

เสียบพอร์ตแบบไหนครับ
    1. ให้ลองเสียบพอร์ตอื่นดูก่อน เช่น เดิมเป็น PS2 ก็ให้หาหัวแบบ USB มาแปลงเอา
    2. หรือเป็นเพราะพอร์ต USB ที่เมนบอร์ดเสีย
    3. เอาง่ายๆ เลยนะครับ ซื้อเมาส์ใหม่ ตัวนึงก็ ไม่ถึง 200 เอาแบบพอใช้ได้ก็พอ หรือก็แล้วแต่ครับ

Comment

ปุ่มยังคลิกได้ปกติหรือเปล่า

ช่วยบอกรายละเอียดอาการเพิ่มเติม ด้วยครับว่าเป็นเมาส์แบบไหน เป็นทุกครั้งที่เปิดเครื่องหรือเปล่า หรือใช้งานพักนึงค่อยเกิดอาการ.

Comment

หัวเสียบแบบUSBครับใช้สักพักแล้วค้างครับ..

Comment

.เมาส์เลเซอร์ของ Z2 อะครับ..บางวันก็ค้างบางวันก็ไม่ค้าง หัวเสียบเป็น USB เวลาค้างปุมใช้ไม่ใด้ทุกปุมครับ
          ขอบคุณทุกคําตอบครับ..

Comment

ลองเอาของยี่ห้ออื่นมาลองยัง

Comment

ยังเลยครับ..ท่าน

Comment

Working...
              X