overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 15 of 15

Thread: เคลมแบตโน๊ตบุ๊คของ benq ตั้งแต่มกรายังไม่ได้เลย ทำไงดีคะ

OverclockZone Member ใบเตย's Avatar
    ประชานิเวศน์1 (วัดเสมียนนารี), ท่าอิฐ

Default เคลมแบตโน๊ตบุ๊คของ benq ตั้งแต่มกรายังไม่ได้เลย ทำไงดีคะ

ใช้โน๊ตบุ๊ค benq รุ่น S31VW ซื้อมาเมื่องานคอมมาร์ทเดือนมีนาปีที่แล้ว มีอาการแบตเสื่อม คือใช้ได้ประมาณ 20 นาที จึงเอาไปเคลมที่ศูนย์ซ่อมของ benq ตรงสะพานควาย ตั้งแต่วันที่ 7 มกรา จนล่วงเลยมา 4 เดือนแล้ว โทรตามทุกเดือน ก็ได้คำตอบเดิม ของมาเมื่อไหร่จะโทรแจ้ง ติดปัญหาเรื่องเอกสารการนำเข้า จะเอาเข้ามาก็ได้ทีละ 5-6 ตัว แล้วก็นานๆ เอาเข้ามาที

แล้วนี่ต้องรอไปถึงเมื่อไหร่คะเนี่ย ตัวเองทำงานนอกสถานที่ จำเป็นต้องใช้มากๆ มีโน๊ตบุ๊ค แต่พกพาเอาไปใช้ที่ไหนไม่ได้เลย

ไม่ทราบว่าใครเคยเจอปัญหานี้มั๊ยคะ และมีอะไรแนะนำมั๊ยคะ ว่าควรทำอย่างไร

OverclockZone Member panut3617's Avatar
    ลาดพร้าว โชคชัย4

นานเกินไปแล้วต้องไปเอาแล้วล่ะครับเพราะว่าพึงซื้อมันน่าวันเดี๋ยวได้เลยครับ

OverclockZone Member 12345678910's Avatar

แบตนะเป้นทุกยี่ห้อคับ เพราะไทยมีเรื่องที่เอาขยะมลพิษมาทิ้งไว้ ทำให้นำเข้าพวกแบตคาไว้ที่กรมศุลการกรต้องทำเรื่องนานพอควรกว่าจะเอาเข้ามาได้คับ

ทางที่ดีหมั่นดทรไปที่ศูนยืบ่อยๆคับให้เร่งทำเรื่องขอนำแบตเข้าให้เร้วที่สุด(อย่างเร็วเท่าที่พอรู้2-3เดือนอย่าช้า4-6เดือน)

OverclockZone Member scodex's Avatar

อืมๆๆ นานจิงเลยนะครับนั่น

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง - บางนา - สัตหีบ

นานเกิน เป็นกำลังช่วย

OverclockZone Member Alderwood's Avatar
    VTUN // Runway 06

ผมไม่แน่ใจว่าทาง BenQ ได้ดำเนินการเรื่องเอกสารกับสำนักงานมาตรฐานอุตสาหกรรมไปถึงไหนแล้ว เพราะถ้าทางสมอ.ไม่ออกเอกสารให้ ทางขนส่งอย่างพวก TNT, SYC ฯลฯ ก็ไม่สามารถนำแบตเตอรี่จาก Cargo ได้ครับ แล้วถ้ายังไม่อนุญาต สั่งมาแล้วติดอยู่ที่ Cargo ก็จะมีค่าใช้จ่ายในการเก็บสินค้าด้วยครับ
    แต่ว่าหลายๆยี่ห้อก็ได้เอกสารตรวจปล่อยกันบ้างแล้วครับ

OverclockZone Member *ConfidenT*'s Avatar

น่าเห็นใจ ครับปัญหานี้

OverclockZone Member Centrino's Avatar
    DirectX Component

เจอแบบนี้ก็ลำบากครับ - - แต่ไม่รู้ว่าจะแก้ยังไง เราทำได้เพียงแค่โทรเชคไปเรื่อยๆอ่ะครับ

ถ้าใช้งานข้างนอกบ่อยๆผมว่าซื้อแบตปลอมสักลูกไปแก้ขัดก่อน แต่ถ้าไม่ค่อยใช้ก็ไม่เปนไรครับเสียบกะ UPS ไปพลางๆก่อน

OverclockZone Member amu's Avatar
    Summoner's lair

น่าเห็นใจก่ะ สู้วๆ

OverclockZone Member 12345678910's Avatar

รุ้สึกจขกทจะเคลมได้แล้วนะคับ(ขออ้างอิงจากกะทู้พันทิพ)

From : Pat_Girl [29 เมษายน 2551 13:09] เพิ่มชื่อใน Contact List Ignore
    ตอบกลับข้อความ

ส่งต่อข้อความ
    ขอบคุณค่ะ
    โทรเข้าศูนย์วันนี้ ก็บอกของยังไม่มาค่ะ
    ก็เลยโทรเข้าสำนักงานใหญ่ บอกรายละเอียดให้เจ้าหน้าที่รับเรื่องไป แล้วก็มีคุณชาญวิทย์ (ไม่ทราบตำแหน่งอะไร) ติดต่อมา บอกให้เค้าไปเอาที่ผม
    ได้ซะทีค่ะ นี่กำลังจะออกไปเอาแล้วค่ะ

น่าจะคนเดียวกันนะคับยืมมาอ้างอิงหน่อยเห็นจขกทไม่ตอบ--"

OverclockZone Member ใบเตย's Avatar
    ประชานิเวศน์1 (วัดเสมียนนารี), ท่าอิฐ

มาแล้วค่ะ แฮกๆ เพิ่งกลับถึงบ้านค่ะ เข้าเมืองนี่มันเหนื่อยจริงๆ ไอ้เราก็คนชานเมือง
    ได้มาเรียบร้อยแล้ว กับการรอคอย เกือบ 4 เดือน ไม่รู้ไปลัดคิวใครหรือเปล่า
    นี่ถ้าไม่ตามกับสำนักงานใหญ่อาจจะต้องรอต่อไปค่ะ เพราะทางศูนย์ซ่อมก็บอกยังไม่มา

OverclockZone Member amu's Avatar
    Summoner's lair

เย๊ ดีจัยด้วมนะก๊ะ คุณใบเตย

มาให้อามุคั้นทำน้ำกินหน่อยขิ แงวแงว

OverclockZone Member ปฐมวงศ์'s Avatar

Quote Originally Posted by 12345678910 View Post
    รุ้สึกจขกทจะเคลมได้แล้วนะคับ(ขออ้างอิงจากกะทู้พันทิพ)

From : Pat_Girl [29 เมษายน 2551 13:09] เพิ่มชื่อใน Contact List Ignore
    ตอบกลับข้อความ

ส่งต่อข้อความ
    ขอบคุณค่ะ
    โทรเข้าศูนย์วันนี้ ก็บอกของยังไม่มาค่ะ
    ก็เลยโทรเข้าสำนักงานใหญ่ บอกรายละเอียดให้เจ้าหน้าที่รับเรื่องไป แล้วก็มีคุณชาญวิทย์ (ไม่ทราบตำแหน่งอะไร) ติดต่อมา บอกให้เค้าไปเอาที่ผม
    ได้ซะทีค่ะ นี่กำลังจะออกไปเอาแล้วค่ะ

น่าจะคนเดียวกันนะคับยืมมาอ้างอิงหน่อยเห็นจขกทไม่ตอบ--"
    ท่านเป็นคนในศูนย์ Benq เลยใช่ไหม ผมกำลังจะซื้อโน๊ตบุ๊คตัวใหม่อยู่ จะได้อุ่นใจหน่อย

OverclockZone Member cybernetx's Avatar

ดีใจด้วยน้า..

Quote Originally Posted by ปฐมวงศ์ View Post
    ท่านเป็นคนในศูนย์ Benq เลยใช่ไหม ผมกำลังจะซื้อโน๊ตบุ๊คตัวใหม่อยู่ จะได้อุ่นใจหน่อย
    กำผมแค่รักในs41และเบนคิวถ้าตอบได้ก็ตอบคับ อาจจะรักออกนอกหน้าไปนิดจนคุณคิดว่าผมพนักงานเบนคิวเลยหรอท่านT_T

ผมเป็นแค่เด้กมหาลัยคับเรียนวิศวะคอมอยู่ธรรมศาสตร์คับ=="

ส่วนกะทู้นี้ท่านจขกทเห็นผมตอบปัญหาเบนคิวเยอะเลยpmมาถามผมว่าทำไงดีผมเลยบอกให้ไปคุยกับศูนย์ก่อน ก็แค่นั้น

T_T เสียใจจังถูกมองว่าเป็นคนขายเบนคิว เหอๆ
    Last edited by 12345678910; 29 Apr 2008 at 22:37:06.

Bookmarks

Bookmarks