Announcement

Collapse
No announcement yet.

ASUS M2400

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ASUS M2400

ASUS M 2400 ซื้อมาตั้งกะ ปี2003 น่ะ(อย่าว่าโบราณเลยนะ แค่ไดโนเสาร์เรียกหลานอ่ะ) มีปัณหาคือว่าเปลี่ยน DVD COMBO เปน DVD ROM แล้วใน Bios มันมองไม่เห็น ซีดีรอมไดร์อ่ะทำไง DVD COMBO (ที่พังแล้ว)ใน BIOS มองเห็นแต่หัวอ่านมันไม่ดีอ่านแผ่นไม่ได้ทำไงดีส่งซ่อมได้ปะ(เปลี่ยนหัวอ่านได้มั้ย) แนะนำสถานที่ด้วย ผมอยู่ไต้หวันจะกลับเมืองไทยเดือน พค.นี้แล้วเอาไปที่ศูนย์ที่ไต้หวันพวกงงอ่ะ ใน BIOS มองไม่เห็นแต่ใน windows ใช้ได้ ถามเขา เขาบอกว่ามันไม่ซับพร์อต เลยยิ่งเง็งใหญ่ อย่างอื่นดีหมด ยกเว้น CD ROM อ้อ Boot From USB Drive ก็ไม่ได้อยากลงวินโดวใหม่อ่ะ รบกวนผู้รู้หน่อยครับ ขอบคุณครับ

BIOS VERSION ไม่อัพเดท HArdware info มั๊มก๊ะ? ( its just a เดา )

Comment

ลองอัพไบออสดูก่อน

Comment

อัพแล้วครับ เอาไปให้ศูนย์ที่ไต้หวันเขาทำแล้วด้วย(ทำเองก่อนแล้ว) ก็มองไม่เห็น แต่พอเปลี่ยนเอา DVD COMBO ใส่มันผ่าน USB Drive นี่อัพแล้วก็ไม่ผ่านคับ หาซื้อ DVD COMBO พวกบอก 6090 บาท(แพงโคตรเลย) กะว่าจะมาซ่อมที่บ้านเรา ไม่ทราบว่าท่านได้เคยเจอบ้างผมจะได้เอาไปเปลี่ยนหัวอ่านเอา (คงไม่แพงบ้าเลือดขนาดนั้น)

Comment

Working...
        X