Announcement

Collapse
No announcement yet.

MSI Notebook นี้เป็นไงบ้างครับใครใช้อยู่เรอผู้รู้เข้ามาแนะนำหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• MSI Notebook นี้เป็นไงบ้างครับใครใช้อยู่เรอผู้รู้เข้ามาแนะนำหน่อยครับ

MSI Notebook นี้เป็นไงบ้างครับใครใช้อยู่เรอผู้รู้เข้ามาแนะนำหน่อยครับ อย่างที่บอกกำลังหา12" แบ๊ตทนๆอยู่พอดีไปเจอ msi pr200 t7200 batt 8 cell 34k ถ้าเทียบกะ sony tx มือ2 ประกันหมด ตัวไหนน่าสนกว่าครับ ช่วยฟันธงกันอีกครั้งคร้าบบบ

ก็ดีอ่ะตอนแรกก็เล็งไว้แหละยี่ห้อเนี๊ยะ แต่ตัวที่มาขายในงานมันไม่สวยแล้วดูก๊องแก๊งไงไม่รู้เลยไม่เอา แต่เขาว่ารุ่นใหม่ที่ออกมาแจ่มนะเรื่องเสปคเนี่ย

Comment

ไม่ค่อยเห็นใครเอามาขายเลยครับ ดูท่าจะซุ่มๆน่าจับดู

Comment

ใช้อยู่ครับ

ผมว่าก็ดีไซต์พอใช้ได้นะครับแบ็ตก็ทนพอตัวครับที่ผมใช้อยู่ก็ 8 Cell

เปิดใช้ได้เกิน 3 ชั่วโมงครับ แต่ก็เปิดความสว่างจอไม่สูงเท่าไร

มีหลายรุ่นครับลองดูราคาไม่แพง

Comment

แล้วประกันละครับ ถามมายหลายคนละยังไม่ได้คำตอบ เลย 55

Comment

Originally posted by geogeban View Post
            แล้วประกันละครับ ถามมายหลายคนละยังไม่ได้คำตอบ เลย 55
            เป็นประกัน 2 ปี ปีแรกประกันอินเตอร์ ปี2ประกันศูนย์ในประเทศ

ส่วนเรื่องบริการนั้นไม่รู้เหมือนกันเพราะยังไม่เคยใช

http://www.itmeeidea.com/

Comment

ทำไมไม่เล่น macbook air ไปเลยละครับ อยู่ได้ตั้ง 5 ชั่วโมงแหนะ
              เห็นเสี่ยรวยๆน่าจะมีตังซื้อนะ

Comment

ราคาเท่าA8เราเลย แต่ไม่การ์ดจอแยกนี่

Comment

Originally posted by watitta View Post
                  ทำไมไม่เล่น macbook air ไปเลยละครับ อยู่ได้ตั้ง 5 ชั่วโมงแหนะ
                  เห็นเสี่ยรวยๆน่าจะมีตังซื้อนะ
                  Macbook Air เห็นเค้าทดสอบกันจริงๆ อยู่ได้ 2 ชม.กว่าๆ เองอะครับ

Comment

ผมประเภทไม่ชอบแพงมากครับ ^^ เพราะนิสัยไม่ดีอย่างคือเบื่อง่ายอ่าครับ เลยอยากได้ไม่แพงมากเท่าไหร่เวลาเปลี่ยนก็พอทำใจได้ครับ ว่าแต่8cell นี้3ชมเองเรอครับ ตอนนี้เจ้า s32 ก็อยู่ได้ประมาณ3ชมอ่าครับ อยากได้แบบ 6ชม เวลาไปทำงานจะได้ไม่ต้องเอาที่ซาร์ทแบ๊ตไปอ่าครับ ใจจริงว่าจะตัดใจเอา tz แล้วล่ะ 60k แต่คิดว่าแพงไปเพราะผมใช้หลักๆ คือ excel outlook web เท่านั้นเองครับ หาเงินได้เยอะแต่ก็ไม่กล้าใช้ฟุ่มเฟื่อยมากครับ เพราะโอกาศดีๆ ไม่ได้มากันบ่อยๆ เลยอยากซื้อเท่าที่จำเปนเท่านั้นครับ ส่วนเครื่องเก่าส่วนมากก็ให้ที่ office ไปใช้อ่าครับเท่ากับไม่ได้หายไปไหน
                    ปล ไม่ได้รวยอะไรหรอกครับ ^^ คำว่าเสี่ยนี้ท่านพพร24 ตั้งให้เล่นๆอ่าครับ พอดีเค้าเห็นผมชอบซื้อnotebook (แต่ไม่เคยซื้อแพงๆ)
                    ปล2 วันนี้ไปซื้อ iphone 8g มาครับใครใช้พวกนี้บ้างครับดีใหม พอดีคนขายรู้จักกันเค้าเลยขายถูกๆมา1เครื่องครับ จะได้ของพรุ่งนี้ มันบอกเอาไปลงโปรแกรมให้ก่อน ซื้อมา 16k ครับ แพงไปใหมครับ

Comment

Originally posted by turionx2 View Post
                      ผมประเภทไม่ชอบแพงมากครับ ^^ เพราะนิสัยไม่ดีอย่างคือเบื่อง่ายอ่าครับ เลยอยากได้ไม่แพงมากเท่าไหร่เวลาเปลี่ยนก็พอทำใจได้ครับ ว่าแต่8cell นี้3ชมเองเรอครับ ตอนนี้เจ้า s32 ก็อยู่ได้ประมาณ3ชมอ่าครับ อยากได้แบบ 6ชม เวลาไปทำงานจะได้ไม่ต้องเอาที่ซาร์ทแบ๊ตไปอ่าครับ ใจจริงว่าจะตัดใจเอา tz แล้วล่ะ 60k แต่คิดว่าแพงไปเพราะผมใช้หลักๆ คือ excel outlook web เท่านั้นเองครับ หาเงินได้เยอะแต่ก็ไม่กล้าใช้ฟุ่มเฟื่อยมากครับ เพราะโอกาศดีๆ ไม่ได้มากันบ่อยๆ เลยอยากซื้อเท่าที่จำเปนเท่านั้นครับ ส่วนเครื่องเก่าส่วนมากก็ให้ที่ office ไปใช้อ่าครับเท่ากับไม่ได้หายไปไหน
                      ปล ไม่ได้รวยอะไรหรอกครับ ^^ คำว่าเสี่ยนี้ท่านพพร24 ตั้งให้เล่นๆอ่าครับ พอดีเค้าเห็นผมชอบซื้อnotebook (แต่ไม่เคยซื้อแพงๆ)
                      ปล2 วันนี้ไปซื้อ iphone 8g มาครับใครใช้พวกนี้บ้างครับดีใหม พอดีคนขายรู้จักกันเค้าเลยขายถูกๆมา1เครื่องครับ จะได้ของพรุ่งนี้ มันบอกเอาไปลงโปรแกรมให้ก่อน ซื้อมา 16k ครับ แพงไปใหมครับ
                      เราจะรู้ได้ไงอ่ะครับว่า เราแบตกี่เซล แล้วเปลี่ยนได้ป่ะครับ หรือว่าต้องเปลี่ยนไส้ตามร้านอ่ะ
                      รบกวนตอบเรื่องลากของผมด้วยเน้อ อยากๆๆๆ ลอง ครั้งที่แล้วซื้อเอเซอร์ 4520G มาอ่ะ มันลาก cpu ไม่ได้อ่ะ เลยหาเปลี่ยนมากะคนในบอร์ดนี้แหละ อยากลองๆ โน๊ตบุคมั่ง
                      งิงิ http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=197480

Comment

Working...
                      X