Announcement

Collapse
No announcement yet.

ASUS P5KPL vs. Gigabyte GA-P31-DS3L เลือกตัวใหนดีครับ รบกวนด้วยนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

หึถ้าราคานี้ GB ขายไม่ออกแน่เพราะ P31กับ P35 เอา P35 ดีกว่าครับ ไม่มีปัญหาเรื่องมากกับแรม double side และ all solid เหมือนกัน ไม่มีข้ออ้างจาก GB ที่จะอ้าง all solid ครับ ส่วนระบบประหยัดพลังงาน Gigabyte GA-P31-DS3L ก็พอๆกัน และที่แสบยิ่งกว่า BigIT นี่ เครือข่าย Com7 นี่หุๆ

Comment

เออ ถ้าได้ขึ้นชื่อว่า Asus แบรนด์เขาดังเรื่อง Mb ด้วยนะ (รุ่นสูงๆมีแต่ตัวเทพๆ) ถ้าจาว่าไป ราคาขนาดนี้แถมยังเป็น P35 ผมว่า ตัวเลือกใหม่นี้ น่าสนใจมากกว่าฮะ -*-

Comment

P31-DS3Lครับ
        P35ไม่ได้แรงกว่าP31เท่าไหร่หรอกครับ แต่ออปชั่นมันเยอะกว่าแค่นั้นแหละ
        ถ้าไม่ต้องการออปชั่นมาก เน้นประหยัด ก็P31ครับ

ผมใช้P35-DS3Pอยู่

Comment

ผมว่าตระกูล P31 หรือ G31 มันแปลกๆ ใช้ SB เป็น ICH7 อีกต่างหาก
          แถมไม่ได้ native support FSB1333 ด้วย (ตาม spec สูงสุดที่ 1066)

คือมันเหมือนกับแค่เอา P945 มาทำให้ support C2Q ได้เท่านั้นเอง
          นอกนั้น spec P31 เกือบจะเหมือน P945 เลย

http://compare.intel.com/pcc/showcha...&culture=en-US

Comment

Gigabyte only!

Comment

Working...
            X