Announcement

Collapse
No announcement yet.

Pinter ยี่ห้อไหน รุ่นไหน ดีสุดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Pinter ยี่ห้อไหน รุ่นไหน ดีสุดครับ

เอาแบบ มีแสกน Copy ติดแท้งได้ ด้วยนะครับ
    Pinter ยี่ห้อไหน รุ่นไหน ดีสุด
    ขอบคุณมากครับ

จะต่่อแท้งค์ เอา Epson ไปดีกว่าครับ

แต่ถ้า Inkjet ธรรมดา หรือพวก All in one / Laser แบบเติมหมึกได้ทนๆ ผมแนะนำของ HP

Comment

ผมไม่เคยใช้ทุกยี่ห้อมาก่อน อันนี้ขอผ่านครับ

Comment

แนะนำ Brother 150c หรือรุ่นสูงอีกนิด 240c, 260c ก็ได้
        ติด Tank สวยดีครับ (ไม่เห็นสาย)
        หรือถ้าไม่ได้ใช้อะไรมากนัก ซื้อตลับใสมาใส่ก็ได้ ไม่ต้องดัดแปลงอะไรกับตัวเครื่องเลย หมึกก็ใส่ได้เกือบ 100 CC (ตลับใสมีทั้งแบบสั้นและยาว ถ้าแบบยาวจะไม่สามารถปิดฝาปิดตรงตลับหมึกได้ แต่ถ้าเป็นแบบสั้นตลับจะเท่ากับของแท้เลย)
        เพียงแต่หมึกเติมให้เลือกใช้เฉพาะของที่ทำสำหรับ brother เท่านั้นครับ (ป้องกันการตัน)

Comment

ดันหน่อย

Comment

Brother 150c อีกคนครับ ใช้อยู่

แม้หัวพิมพ์จะติดกับตัวเครื่อง ถ้าตันก็แก้ลำบาก แต่ว่าหัวพิมพ์อึดนะครับ ไม่ได้ปริ้นอาทิตย์สองอาทิตย์มาปริ้นใหม่ยังดีอยู่ครับ ไม่มีลาย อ่อผมติด Tank นะครับ ใช้หมึกของ Comax

แนะนำให้ใช้น้ำหมึกดี ๆ ครับ ถ้าหมึกไม่ดีอาจมีปัญหาตันได้

Comment

HP ครับ

แน่นอนที่สุด

ปล ใช้มา 7 เครื่องแล้ว

CANON 2

ePSON 1

HP2

Epson Dot 2

DOT ตัดไป อึดมา 8 ปี ถึง พัง

แต่ INK JET (กรณี หมึกแท้ ไม่มี ปัญหาทุกยี่ห้อครับ)

กรณี หมึก เติมเอง เข็ม ฉีด HP เท่านั้นครับ ตลับมันรองรับการเติม ( จากประสบการณ์ตรง) เติมง่าย ไม่ยุ่งยาก หมึกเติม คุ้มมาก

แต่ติด TANK ไม่ ทราบครับ

ปล. เติมเองถูกกว่าเยอะ คิดดีๆ ไม่ต่างอ่ะ เติมที พิพม์ ได้ 500+ แผ่นอยู่แล้ว 1 เข็ม ประมาณ 10 ML เอง หมึกกระปุกนึงไม่กี่บาท

แท้งไม่จำเป็นหรอกครับ ถ้าไม่ได้ พิมพ์ต่อเรื่อง เป้นโรงพิพมท์ หรือไม่มีเวลาวง แม้แต่ 5 นาที ที่จะ เปิดเครื่อง เอาตลับออก เข็มฉีด เอาตลับกลับ ปิดเครื่อง...

Comment

Working...
              X