Announcement

Collapse
No announcement yet.

มารายงานตัวคับ เพิ่งได้macbookมา^^

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

คุณ kenji_shinoda ใช้ โฟมลองเครื่องแบบผมเลยครับ ว่าจะเล่นได้ต้องจัดซะหน่อย

Comment

ขอถามนิสสสนะครับ ตอนนี้ mac osx มีเกมส์ตัวไหนซัพพอตมั่งครับว่าจะหา macbook มาลองสักเครื่องเหมือนกัน

Comment

Originally posted by bcyclone View Post
        ขอถามนิสสสนะครับ ตอนนี้ mac osx มีเกมส์ตัวไหนซัพพอตมั่งครับว่าจะหา macbook มาลองสักเครื่องเหมือนกัน
        ถ้า macbook คงหาเกมส์ยากนิดนึง ด้วยข้อจำกัดของ spec

ที่เล่นได้ก็เป็นพวกเกมส์เบาๆอย่าง sim หรือค่าย pop cap (อย่าง zuma bejeweled)

ถ้าพวก imac mbp macpro ก็มีให้เลือกเยอะครับ พวก prey doom C&C guitar hero(อันนี้ผมก็เล่นอยู่)

Comment

Originally posted by tassapon View Post
          www.piratebay.org

เป็นบิตอ่ะครับ ถ้า direct link คงหายากหน่อย
          ขอบคุณมากคับคุณ tassapon ^^

Comment

Originally posted by tassapon View Post
            ถ้า macbook คงหาเกมส์ยากนิดนึง ด้วยข้อจำกัดของ spec

ที่เล่นได้ก็เป็นพวกเกมส์เบาๆอย่าง sim หรือค่าย pop cap (อย่าง zuma bejeweled)

ถ้าพวก imac mbp macpro ก็มีให้เลือกเยอะครับ พวก prey doom C&C guitar hero(อันนี้ผมก็เล่นอยู่)
            ขอบคุณครับคุณ tassapon ผมอยากถามต่ออีกนิดคือพี่สาวไปทำงานที่รัฐเพนสิวาเนีย(pennsylvania)จะกลับประมาณเดือนหน้าว่าจะฝากหิ้วแมคกลับมาสักเครื่อง ไม่รู้ที่นั่นมีศูนย์มั๊ยและราคาจะต่างจากไทยมากรึป่าว ถ้าหิ้วพวกImac20 แต่แกะกล่องแล้วจะโดนศุลกากรณ์เล่นงานไหมครับ

ปล.พวกประกันนี่ใช้ได้ทั่วโลกใช่ไหมครับ

Comment

Originally posted by bcyclone View Post
              ขอบคุณครับคุณ tassapon ผมอยากถามต่ออีกนิดคือพี่สาวไปทำงานที่รัฐเพนสิวาเนีย(pennsylvania)จะกลับประมาณเดือนหน้าว่าจะฝากหิ้วแมคกลับมาสักเครื่อง ไม่รู้ที่นั่นมีศูนย์มั๊ยและราคาจะต่างจากไทยมากรึป่าว ถ้าหิ้วพวกImac20 แต่แกะกล่องแล้วจะโดนศุลกากรณ์เล่นงานไหมครับ

ปล.พวกประกันนี่ใช้ได้ทั่วโลกใช่ไหมครับ

imac ประกันไม่ worldwide นะครับ ที่เป็น worldwide นี่เฉพาะพวกพกพา macbook macbookpro ipod อ่ะครับ

ถ้าจะหิ้ว (แบก) พวก imac มาเห็นทีจะไม่คุ้มครับ

Comment

macbook / macbook pro ราคาลดลงแสดงว่าข่าวลือเป็นจริงหรือครับ

Comment

ร้อนๆ

Comment

Mac OS X นี่มันลงcrack ยังไงหรอคับ พอดีไปโหลดadobe photoshop cs3 มา แล้วเซทอัพเสด แต่มีปัญหาตอนcrack นี่อ่ะคับ ทำยังไงหรอคับ

Comment

Originally posted by kenji_shinoda View Post
                      Mac OS X นี่มันลงcrack ยังไงหรอคับ พอดีไปโหลดadobe photoshop cs3 มา แล้วเซทอัพเสด แต่มีปัญหาตอนcrack นี่อ่ะคับ ทำยังไงหรอคับ

cs3 ไม่มี crack ครับ ต้องใช้ serial

Comment

serial นี่สามารถหาจากไหนได้บ้างคับ หรือว่าต้องซื้อของแท้อย่างเดียวเลย ขอบคุณคับ

Comment

คุณtassaponคับ ม่ะกี้ใช้wireless mighty mouse ได้ล่ะคับ ขอบคุณมากคับ

แล้วถ้าอยากใช้ทัชแพดให้คลิก หรือคลิกขวาได้ (โดยการเคาะ) บนวินโดว ต้องไปเซทตรงไหนหรอคับ รบกวนหน่อยน่ะคับ ขอบคุณคับ

Comment

ถ้าแตะลงไปเพื่อคลิก ยังทำไม่ได้ครับ ส่วนคลิกขวา

ให้ แตะ 2 นิ้วลงบน pad แล้วเอาอีกนิ้ว กดปุ่ม click (ง่ายสุดคือ แตะนิ้วชี้ นิ้วกลางบน pad แล้วเอานิ้วโป้งกดปุ่ม)

Comment

คับผม

ขอถามอีกนิดนึงคับ ถ้าเราลงเพลงไว้ในพาติชั่นของแมค แล้วรันวินโดว์อยู่ แล้วอยากจะเปิดไฟล์เพลงนี่ ต้องทำไงหรอคับ คือตอนรันแมคมันจะเห็นพาติชั่นของวินโดว์ แต่พอรันวินโดว์แล้วหาพาติชั่นของแมคไม่เจออ่ะคับ

งงรึป่าวคับ แหะๆ

Comment

ต้องลงโปรแกรม macdrive บนวินโดวส์ครับ จะเห็น partition ของ mac

โปรแกรมไม่ฟรีนะ (แต่ก็คงหาวิธีทำให้มันฟรีได้ใช่มั้ยครับ อิอิ)

Comment

Working...
                                X