Announcement

Collapse
No announcement yet.

7900 GS ทำไมเครื่องผมมองไม่เห็นการ์อจอคับ ลงไดร์เวอก็ไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 7900 GS ทำไมเครื่องผมมองไม่เห็นการ์อจอคับ ลงไดร์เวอก็ไม่ได้

ผมใช้ Galaxy 7900 GS งงมากคับ ตอนแรกก็ปกติดี แต่พอลงวินโด่ใหม่ เครื่องก็มองไม่เห้นการ์ดจอคับ ลงไดร์เวอก็ไม่ได้ บอกว่าฮาร์ดแวของท่านไม่ซัพพอร์ด ลองถอดการ์ดจอออกมาเอายางลบ ลบที่แถบทองแดงแล้วคับ แล้วก็ใส่กลับที่เดิม ทำยังไงก็ไม่หาย ช่วยผมทีคับ

ป.ล.หลังจากที่ได้ทำการลงวินโด่ใหม่ เวลาผมเปิดเวป และใช้เม้าเลื่อนลง จะเกินการกระตุก เห้นเป็นฉากๆ ไม่ทราบว่าเกี่ยวที่การ์ดจอมะคับ บางหน้าต่างเป็น บางหน้าต่างก็ไม่เห็น ผู้รู้ช่วยผมทีคับ

แงๆ เครื่องน้องผม ช่วยผมแก้ที มันแย่งผมเล่นอ่า

Comment

ตอนนี้ใส่แรมแค่กิกเดียว เกี่ยวเรื่องหน้าต่างเวปค้างอะเป่า

Comment

ท่าทางจะอาการหนักเลย
        เครียร์ CMOS / ถอดถ่านเมนบอร์ด
        หรือถอดอุปกรณ์ออกใหม่ประกอบใหม่หมดเลย แล้วทำการลงวินโดวส์ใหม่

Comment

driver 7900gs ล่าสุด 169.21 ครับ
          ถ้าหลังจากนี้ลงไม่ได้

Comment

ลองลงwindowsใหม่ดูครับ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
              ท่าทางจะอาการหนักเลย
              เครียร์ CMOS / ถอดถ่านเมนบอร์ด
              หรือถอดอุปกรณ์ออกใหม่ประกอบใหม่หมดเลย แล้วทำการลงวินโดวส์ใหม่
              หนักขนาดนั้นเลยเหรอ บอร์ด ecs อะคับ บอร์ดกาจอกไปมะ

Originally posted by Innocentz View Post
              driver 7900gs ล่าสุด 169.21 ครับ
              ผมลองลงในแผ่นที่แถมมากับ 8800 GT อะคับ มะรุ้ไดร์เวอตัวไหนเหมือนกัน

Comment

93.71 เหมาะกับ ซีรี่ส์ 7 มากที่สุด

Comment

Originally posted by Toffeecheese View Post
                  93.71 เหมาะกับ ซีรี่ส์ 7 มากที่สุด
                  เด๋วจะลองโหลดมาดูคับ ขอบคุณมาก

Comment

Clear CMOS > re install WINDOW > claim

ตามลำดับนะครับท่านเน็ต

Comment

Originally posted by matoom View Post
                      Clear CMOS > re install WINDOW > claim

ตามลำดับนะครับท่านเน็ต
                      จะลองทำดูคับ เครื่องน้องผมอิอิ ผมลงแผ่นวินโด่แบบมีโปรแกรมมาด้วยไงคับ ช่างที่ผมรุ้จักเค้าบอกว่า มันถูกดัดแปลงมา จนมันเพียนนนนน

Comment

Originally posted by Innocentz View Post
                        ก่อนผมจะขายไป (อาทิตย์ที่แล้วนี่เอง) ผมใช้ 7900GS ลง 169.61 ใช้งานได้ปกติดีครับ..

Comment

Originally posted by Farid1412 View Post
                          ก่อนผมจะขายไป (อาทิตย์ที่แล้วนี่เอง) ผมใช้ 7900GS ลง 169.61 ใช้งานได้ปกติดีครับ..
                          คนที่ผมซื้อมาเค้าแนะนำ 169.27 อะคับ

Comment

ท่านลองลงวินโดว์ตัว Original ที่ไม่มีการปรับแต่งดูก่อนครับ ถ้าปกติ ก็เป็นที่วินโดว์
                            ถ้ายังไม่หาย ลองถอดไปลองกับเครื่องอื่นดูก่อนครับ ถ้าอาการปกติ ผมเดาว่าเป็นที่เมนบอร์ดครับ

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
                              ท่านลองลงวินโดว์ตัว Original ที่ไม่มีการปรับแต่งดูก่อนครับ ถ้าปกติ ก็เป็นที่วินโดว์
                              ถ้ายังไม่หาย ลองถอดไปลองกับเครื่องอื่นดูก่อนครับ ถ้าอาการปกติ ผมเดาว่าเป็นที่เมนบอร์ดครับ

ผมก็รอวินโด่ตัว original อยู่คับ ตอนนี้ยังไม่ได้ทำอไรกับเครื่องเลย เมนบอร์ดเพิ่งเคลมมาได้ 3 อาทิตเองงงง

Comment

Working...
                              X