Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะทำความสะอาด Sillent Tower ไงดีอะคับ จาทำให้มันเหนทองแดงเหมือนเดิม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะทำความสะอาด Sillent Tower ไงดีอะคับ จาทำให้มันเหนทองแดงเหมือนเดิม

จะทำความสะอาด Sillent Tower ไงดีอะคับ จาทำให้มันเหนทองแดงเหมือนเดิมอะคับ เลยลองใช้พวก Venom กับบัดโซขัดแว้ว นัดนานมากๆ อยากทราบว่าเอาไปล้างพวกน้ำยาอารายได้ปะคับ

ขอบคุงคับ

เคยมีคนลอง แช่น้ำมะขามเปียก

Comment

Originally posted by jraboy View Post
      เคยมีคนลอง แช่น้ำมะขามเปียก
      ขอบคุงมากนะคับ อยากรู้ว่าตรงฟินอะคับ มันทำจากอลูมิเนียมปะคับ กลัวมันผุเพราะCu( ทองแดง )มานE0 มากก่าพวกAl( อลูมิเนียม ) ค่าE0มานสูงก่ามากๆ ป๋มเลยกลัวพวก อลูนผุไปด้วย

เคยมีคนบอก น้ำส้มสายชูได้ แต่ป๋มกลัวมานกัดพวกอลูนิเนียม แว้วพวกอลูมิเนียมนี่ทำความสะอาดไงคับ

ขอบคุงคับ

Comment

บาสโซดิครับ ออกแน่ๆ

Comment

Originally posted by Dark Avenger MX View Post
          บาสโซดิครับ ออกแน่ๆ
          เคยลองแว้วคับขัดกันมือเจบไปคนละข้าง อิอิ ยัดยากมาก แบบผ้าดำๆ อิอิ ขอบคุงมากนะคับ อยากได้แบบ จุ่มมๆแว้วเอาแปลงสีฟันขัดอะคับ

ขอบคุงมากนะคับ

Comment

แช่น้ำมันขามเปียกแล้วพ่นเคลียร์ เหอๆ ผมบอกเล่นๆนะแต่ท่านใดอยากลองก็ได้

Comment

เบนซินมั้ยครับ ราดเสดจุดไฟเผา หนีก่อน

Comment

ใช่บัดโซดีกว่าครับ ถ้ากลัว เรื่องค่า E0 ไม่ก็ลองดูครั อาจจะได้เคสแปลกไปอีกแบบก็ได้

Comment

Originally posted by safe View Post
                  แช่น้ำมันขามเปียกแล้วพ่นเคลียร์ เหอๆ ผมบอกเล่นๆนะแต่ท่านใดอยากลองก็ได้
                  ถ้าพ่นเคลียร์แล้วมันจะระบายความร้อนได้ดีหรอคับ - -

Comment

Originally posted by 5-zigen View Post
                    ถ้าพ่นเคลียร์แล้วมันจะระบายความร้อนได้ดีหรอคับ - -
                    พ่นบางๆพอเคลือบผิวให้มันไม่เกิดออกไซด์พอ แต่คิดว่าถ้าพ่นแล้วน่าจะระบายได้นน้อยลงนะครับ แต่คิดว่าไม่น่ามากเท่าไหร่ต้องลอง ใครหน่วยกล้าตายมาลองทีครับ อิอิ
                    Last edited by safe; 30 Apr 2008, 10:08:01.

Comment

Working...
                    X