Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับ Internet Download แล้วมันสวิง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับ Internet Download แล้วมันสวิง

ถ้าตอนเปิดเครื่องใหม่ๆไม่เป็นไรครับใช้ไปประมาณครึ่งชั่วโมงแล้วมันก็จะ Download วิ่งขึ้นวิ่งลง(ความเร็วในการ Download)ยกตัวอย่างตอนโหลดบิตจะโหลดได้ประมาณ 25-105 วิ่งขึ้นวิ่งลง (ถ้าปกติจะอยู่ที่ 95-105 ไม่วิ่งไปมากกว่านี้) เลยทำให้เสียเวลาโหลดมากกว่าปกติ ผม Testspeed ก็ปกติ Download ประมาณ 950 Upload 350

ผมเช็คกับทาง TT&T เค้าก็บอกว่าปกติ เค้าบอกอาจมี
    spyware หรือ Virus ผม Scan แล้วก็ไม่มีอะไร เค้าให้ปิด Firewall ปิดแล้วก็ไม่เห็นจะช่วยอะไร อย่านี้ี้เป็นที่ Internet หรือเปล่าครับ

หรือมันจะเป็นที่ Windows ผมได้ไหมครับ มึนไปหมดแล้ว ขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณมากครับสำหรับคำตอบ

เป็นทุกช่วงเวลาหรอครับ 24 ชม. เลยหรอครับ ถ้าเพิ่งเปิดเครื่องผ่านไปครึ่ง ชม.

Comment

Originally posted by cyanide View Post
      เป็นทุกช่วงเวลาหรอครับ 24 ชม. เลยหรอครับ ถ้าเพิ่งเปิดเครื่องผ่านไปครึ่ง ชม.
      ใช่ครับ เป็นตลอดหลังจากเปิดไปประมาณครึ่งชั่วโมง นอกจากจะปิดแล้วเปิดใหม่ทั้งเครื่องและเร้าท์เตอร์ จะมีโหลดดีๆก็นานๆที เป็นอาทิตย์ครับกว่าจะเจอโหลดโดยไม่สวิงซักวันนึง

Comment

จากบ้าน***งจากคู่สายไกลมั้ยครับ แล้่วเป็นตั้งแต่ติดไฮสปีดเลยหรือเปล่า ใช้แบบไวเลส หรือแบบ สายแลนธรรมดาครับ

Comment

Originally posted by cyanide View Post
          จากบ้าน***งจากคู่สายไกลมั้ยครับ แล้่วเป็นตั้งแต่ติดไฮสปีดเลยหรือเปล่า ใช้แบบไวเลส หรือแบบ สายแลนธรรมดาครับ
          ไม่ไกลครับอยู่ อ.เมือง ตอนติดทีแรกไม่เป็นไรปกติดี ใช้สายแลนครับ จะเป็นไปได้ไหมที่จะเกี่ยวกับตัว Router เพราะตัวทีแรกที่แถมมาส่งเคลมตัวที่ใช้อยู่ก็เป็นเหมือนของซ่อมมาแล้วเอามาให้ใช้สำรอง อีกอย่างจะเป็นที่สายโทรศัพย์ได้ไหมครับเพราะจากตัวแยกสัญญานมาก็เป็นสายยาวประมาณ40เมตร (สายต่อหลายจุดไม่ใช่เส้นเดียวกันตลอด การต่อใช้ตะกั่วบัดกรี) ต่อมาจากบ้านพี่ชายแต่ใช้เน็ตเครื่องผมเครื่องเดียว รบกวนผู้รู้ด้วยครับ ขอบคุณมากครับ

Comment

เซ็งเลยถามได้ก็ไม่มีคนตอบ เจอพวกกระทู้แจก invite มากลบหมดเลยจะแจกอะไรกันนักหนาวะเนี่ย Forum นี้เค้าเอาไว้แจก invite หรือไง

Comment

ลองสแกนพวกสปายในเซพโหมดดูนะคะ แล้วเช็กสายโทรศัพท์ช่วงจุดเชื่อมต่อว่ามีตรงไหนหลุดหรือขาดบ้าง
              อ้อก่อนสแกนอัพเดตก่อนนะคะ ปกติมันไม่น่าสวิงขนาดนั้น อาจเป็นไปได้ว่าไฟล์ที่ปล่อยหรือโหลด มีคนใช้งานน้อยก้อเป็นได้ค่ะ

Comment

Working...
              X