Announcement

Collapse
No announcement yet.

งบ30k ทำให้ ครายซิส very high ได้มั้ยครับ ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งบ30k ทำให้ ครายซิส very high ได้มั้ยครับ ?

ผมมีงบไม่เกินนี้อ่ะครับ สามารถทำให้เล่นแบบ very high แบบลื่นปื้นได้มั้ยครับ เกม ครายซิส อะครับ
    -ขอดูทั้ง 2 ค่าย เลยนะครับ แต่ใจจริงอยาก ไปทางค่ายเขียวมากกว่าครับ intel + nvidia อะครับ
    -แต่ก็ขอดูทาง amd+ati ด้วยนะครับ
    *ขอบคุณมากครับ ด้วยความเคารพ*

โห very High ลื่นปรี๊ดเลยเหรอ
    ผมว่ามะได้หรอก(จิงนะ)

Comment

very high ลื่นปริ๊ด ต้องเหยียบแสนล่ะมั้ง

Comment

ลื่นปรื้ดนี่ ต้องCore2Dual e4500 ขึ้นไปก็อยู่คับocเอาได้ เเต่การ์ดจอนี่ต้อง8800gtx+เเล้วอ่ะคับสงสัยว่าต้องต่อเเบบSLIด้วยซ้ำ ram2gb+ จะให้ดีก็4gbไปเลยอิอิ เอาเข้าจิงๆเกิน3หมื่นเเน่นอนคับ เเต่สำหรับผม ผมว่าอย่าจัดเสปคสูงๆให้เปลืองเงินไปเลยคับถ้าคิดจะอัพเยอะเพื่อเเค่เล่นเกมส์อ่ะคับมานมากไป เอาพอไปวัดไปวาได้ก็พอคับ อย่างผมนี่ก็amd64X2 2.52ghz +geforce 8600gt 512 +ram ddr2 667 1gbx2 ก็เล่นระดับhighได้คับปรับ1024*768 no AA ก็ลื่นพอควรยกเว้นบางฉากเท่านั้นที่จากระตุกตอนเอฟเฟคสูงๆคับ พอประมาณคับๆ

Comment

HIGH พอไหวครับ เพราะ VERY HIGH จริงๆคุณต้องใช้ VISTA นะ

8800 GT น่าจะ HIGH ไหว เล่นกับจอ 17 นิ้ว นะ

Comment

อืมๆ ได้ครับ high ลื่นๆก็ได้ครับ พอดีเงินเก็บผมมีแค่นี้T-T งิๆ ช่วยแนะนำ สเปกทีนะครับ intel-nvidia งบไม่เกิน30 k ครับ
            *ขอบคุณมากครับ*

Comment

เรื่องcrysis very high ผมสงสัยทำไมไม่ีคนพูดถึงdx9 very high
              แค่แก้ไฟล์ซะหน่อย ก็ลื่นกว่าdx10 มากมายแล้ว
              8800GT พอเล่นได้นะคับ very high dx9
              อย่าอัพเป็น1.1ด้วย มันก็ช่วยได้อีกนะ

สรุปผมว่าถ้าไม่เน้นมาก 8800GT ถ้างบเยอะ 9800GTX ไปเลยก็ได้ฮะ

Comment

Working...
              X