Announcement

Collapse
No announcement yet.

สงสัย wide screen 19" กับ HD 3650 512M DDR3 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สงสัย wide screen 19" กับ HD 3650 512M DDR3 ครับ

คือ สงสัยว่า หน้าจอผมในหน้า bios ก่อนเข้าวินโดว์ มันโชว์ไม่เต็ม น่ะคับ จะเหลือพื้นที่ข้างๆไว้ จะแก้ไขยังไงดีครับ
    ตอนแรกใช้ GF8400GS มันก็ปกตินะครับขึ้นเต็ม เล่นปังย่าก่อนเข้าเล่นจริงก็ขึ้นเต็ม

แล้วก็ audition ด้วยน่ะครับ มันไม่มีให้ปรับ res แต่มันก็ขึ้นเต็ม

แล้วหลังจากที่ซื้อเจ้า HD3650 ตัวนี้มา ทำยังไงก็ไม่เต็ม ไม่รู้จะทำยังไงน่ะคับ ดูแล้วมันก็ขัดตา

หรือว่ามันเป็นอย่างนี้อยู่แล้วครับ

เพราะว่าเห็ฯเครื่องอื่นมันก็ ขึ้นเต็มน่ะครับ (แต่ไม่รู้ว่าใช้การ์ดของอะไร)

ผมดูในสเป๊ค
    core/mem
    725/1600
    แต่ทำไม เช็คดูใน ATI tool มันขึ้นแต่
    729/900 ล่ะครับ

sapphire น่ะครับ HD3650 512MB DDR3 OC กล่องแดง น่ะครับ (ตัวOCด้วย)

memory มันเป็น DDR คำว่า DDR มันมาจาก Double Data Rate

ค่ามันเป็น Double เขาเลยเขียนสเป็คแบบคูณสองมาให้เรียบร้อยเลยไง

แต่ค่า mem ของคุณมันควรที่จะขึ้น 800 แต่โรงงานคล๊อกมาเกิน ผมก็เคยเจอ
    Last edited by Toffeecheese; 29 Apr 2008, 22:53:12.

Comment

ขอบคุณมากครับ
      แต่ ข้อสงสัยสำคัญ นี่ จะทำยังไงดีล่ะครับ
      อยากรู้ที่สุด ล่ะครับ

Comment

Originally posted by mrdark View Post
        คือ สงสัยว่า หน้าจอผมในหน้า bios ก่อนเข้าวินโดว์ มันโชว์ไม่เต็ม น่ะคับ จะเหลือพื้นที่ข้างๆไว้ จะแก้ไขยังไงดีครับ
        ตอนแรกใช้ GF8400GS มันก็ปกตินะครับขึ้นเต็ม เล่นปังย่าก่อนเข้าเล่นจริงก็ขึ้นเต็ม

แล้วก็ audition ด้วยน่ะครับ มันไม่มีให้ปรับ res แต่มันก็ขึ้นเต็ม

แล้วหลังจากที่ซื้อเจ้า HD3650 ตัวนี้มา ทำยังไงก็ไม่เต็ม ไม่รู้จะทำยังไงน่ะคับ ดูแล้วมันก็ขัดตา

หรือว่ามันเป็นอย่างนี้อยู่แล้วครับ

เพราะว่าเห็ฯเครื่องอื่นมันก็ ขึ้นเต็มน่ะครับ (แต่ไม่รู้ว่าใช้การ์ดของอะไร)

ผมดูในสเป๊ค
        core/mem
        725/1600
        แต่ทำไม เช็คดูใน ATI tool มันขึ้นแต่
        729/900 ล่ะครับ

sapphire น่ะครับ HD3650 512MB DDR3 OC กล่องแดง น่ะครับ (ตัวOCด้วย)
        อีกกรณีหนึ่งก็คือ มันเป็นโหมดประหยัดพลังงานครับ เวลาเล่นเกมส์มันจะวิ่งเต็มเอง
        แต่กรณีของท่านต้องX2 ในช่องMem สรุปคือปรกติ

ดูแล้วของท่านวิ่งเกินสเป็คนะครับเพราะถ้า Mem 1600 ATI tool มันต้องเห็นแค่ 800 X 2 =1600
        แต่ของท่านมันเห็น 900x2= 1800 แรงงงงงงงงงงงงงงครับ
        Last edited by JINDASAMUD; 29 Apr 2008, 23:08:01.

Comment

ขอบคุณ มากๆครับ ผมอยากรู้มากจน นั่งรอ ว่าจะมีท่านไหนเข้ามาตอบเลยนะครับเนี่ย

มีข้อสงสัยอีกประการครับ

ผมใช้ X2 4000+ 65nm แต่ทำไม มันใช้ไฟ vcore (ดูจาก cpuz & Everest ) มันใช้ไฟ ที่ 1.376 เลยเหรอครับ
          บอร์ด M2n-MX
          ไม่ได้ทำไรเลย

Comment

Originally posted by mrdark View Post
            ขอบคุณ มากๆครับ ผมอยากรู้มากจน นั่งรอ ว่าจะมีท่านไหนเข้ามาตอบเลยนะครับเนี่ย

ผมใช้ X2 4000+ 65nm แต่ทำไม มันใช้ไฟ vcore (ดูจาก cpuz & Everest ) มันใช้ไฟ ที่ 1.376 เลยเหรอครับ
            โปรแกรมอาทมีการผิดพลาดครับ อย่าซีเรียสไปครับ

Comment

โปรแกรมอาจจะมีการผิดพลาดครับ อย่าซีเรียสไปครับ

Comment

audition มันบังคับให้เราเล่น 800x600 ผมรำคาญมากๆ

เลยต้องใช้เทคนิคตอนกำลังเริ่มเข้าเกมไปเปลี่ยน res. ให้มันใหญ่ๆ

แล้วก็จะคมชัดสะใจเลยล่ะ

ปล.ผมเล่นทีไรมันก็เต็มจอตลอด ไม่ว่าจะ res. เท่าไหร่

Comment

Working...
                X