Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเปรียบเทียบ กราฟฟิกon ของnotebook 2 ตัวนี้ด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเปรียบเทียบ กราฟฟิกon ของnotebook 2 ตัวนี้ด้วยครับ

รบกวนช่วยเปรียบเทียบ กราฟฟิกon ของnotebook 2 ตัวนี้ด้วยครับ
    1.NVIDIA GeForce 7000M with up to 128MB shared memory
    2.Intel Graphics Media Accelerator GMA X3100 with up to 64MB เห็นว่า DX10ด้วย
    ตัวล่างมันshared memory แค่ 64MB หรือเปล่าครับ ถ้าแค่นั้นตัวไหนดีกว่า

อีกเรื่องครับ
    ผมกำลังเลือกโน้ตบุกอยู่คือรุ่นAcer Aspire 4720Z-3A1G16Mi แต่มีปัญญาตรงสเปกอยู่ครับ
    ที่ กราฟฟิกครับ คือ
    รุ่นที่21900บาท:GMA X3100 with up to 251MB
    แต่พอมา 19900บาท ในเวปบางเวป แล้วก็ที่ร้านขาย มันขึ้น GMA X3100 with up to 64MB

ทั้งที่รหัสเดียวกัน ครับ เลยงานเข้าเลยครับไม่รู้ว่าจะ shared memory แค่ 64MB หรือลดลงตามราคาหรือเปล่า แล้ว ถ้าshared แค่นี้จะไปทำไรได้บ้าง ถ้าเทียบกับ NVIDIA GeForce 7000M with up to 128MB shared memory จะดีกว่าไหม เพราะว่า ราคาก็ถูกกว่าแค่ 18900 ครับ

ว่าจะใช้เล่นเกมบ้างแต่คงไม่ค่อยหนักมากครับ หนักสุดอาจจะ sim 2 ครับ(แฟนขอมา) ว่าจะใช้แค่ทำงานเขียนโปรแกรมบ้าง ดูหนัง โหลดbitครับ ช่วยเปรียบเทียบให้ด้วยนะครับ ท่านทั้งหลาย

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ประสิทธิภาพน่าจะไม่แตกต่างกันมากคั๊ฟ

แต่ทาง X3100 น่าจาได้เปรียบ เรื่องพลังงานนิดหน่อยคั๊ฟ

Comment

ขอบคุณคับ

Comment

เล่นเกมส์ ตัว gf 7000M น่าจะดีกว่าของ intel อยู่เล็กน้อย
        แต่ถ้าเน้นประหยัดพลังงาน intel น่าจะดีกว่า

Comment

Working...
        X