Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยสอน OC หน่อยครับผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยสอน OC หน่อยครับผม

ช่วยสอน OC หน่อยครับผม
    เครื่องเก่าเกือบ 7 ปี เหอๆ ลอง OC ดูจู่ๆก็ค้างเอาดื้อๆทุกทีครับผม เหอๆ อัพติ๊ดเดียวก็ค้างเหมือนเดิม -*-

ป.ล. แรม 1GB แต่หลากยี่ห้อเหลือเกิน โค ตะ ระ มั่ว
    Last edited by DynDasE; 30 Apr 2008, 02:32:31.

ลด HT แล้วลากเลยครับ

Comment

ขอบคุณครับผม
      ตอนนี้หยุดที่ 2.115GHz ครับผม มากกว่านี้ต้อง Reset BIOS แล้วครับผม
      ตอนนี้ Vcore กระดิกตลอดเวลาเลยอ่ะ ทำไงดีครับผม

http://valid.x86-secret.com/show_oc.php?id=353974

แต่รอบนี้รัน Hyper PI 1M กับ EVERESt ผ่านทุก Test... เหลือแต่ ORTHOS
      ถ้าผ่านจะได้ใช้ค่านี้จริงๆซะที ขอบคุณครับผม
      Last edited by DynDasE; 30 Apr 2008, 03:59:51.

Comment

ตั้ง7ปีอย่าไปทารุณมันเลย

Comment

ทำยังไงอะ งง

Comment

[IMG][/IMG]

Comment

เจอ AMD ใบ้กินคับผม

Comment

มันออกมายังไม่ถึง 7 ปีเลย อิอิ 7ปีมันต้องรุ่น พี่อย่าง นกย่าง TUNDERBIRD ครับ อิอิ

ถ้ายรูป เมนูในใบออสมาให้ดูนิดซิครับ ผมรู้จะให้ปรับอะไรเพราะผมไม่รู้ว่า ยี้ห้อนี้มีให้ปรับอะไรบ้างครับ

Comment

วันนี้เปิด Orthos ไม่ค้างครับ 7 ชม. เพิ่งตื่นตอนตะกี๊เหอๆ
                  แต่ว่าก็ค้างจนได้ตอนเข้าบอร์ดนี้.. แต่ก็ดีขึ้นเยอะแล้วครับผม เหอๆ
                  เด๋วไปถ่าบรูปให้ครับพี่วิกร

Comment

Originally posted by matoom View Post
                    เจอ AMD ใบ้กินคับผม
                    กากก็งี้แหละ
                    ผมว่าอาจจะเป็นที่แรมก็ได้นะ แต่ก็ลองทำตามลุงวิกรบอกครับถ่ายไบออสมาดู

Comment

ปี 2000 นี่ยัง k6-2 อยู่เลยครับ
                      2001 ถึงจะได้เล่น duron กัน
                      ถ้าสมัยนั้นก็ใช้วิธีเพิ่มตัวคูณกัน

Comment

ตอนนี้คอมนี้ดันดับไปแล้ว ดูอาการมาปรากฎว่า RAM บั๊บบาย พ่อบอกว่าไม่ต้องซ่อม รอเครื่องใหม่ไปเลย

ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาดูที่กระทู้งับผม T_T

Comment

Working...
                        X