overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 32

Thread: หาคนสรุปครับพรุ่งนี้จะไปซื้อโน๊ตบุคแล้วครับ s41-m63 ครับ

OverclockZone Member Itaniumz's Avatar

Default หาคนสรุปครับพรุ่งนี้จะไปซื้อโน๊ตบุคแล้วครับ s41-m63 ครับ

กำลังจะเลือกตัว benq s41 m63 ในราคาที่รวมแวตแล้ว 30500 ผ่อน 15 เดือน 0% 1ช้อย
    คำถามคือ
    ราคาประมาณนี้ ซื้อ m63 คุ้มกับราคาที่สุดไหมครับ(มีเงินแค่นี้)
    เอามาใช้งานทำ C,C++,COBOL,JAVA,VS.net ฐานข้อมูล Mysql sql server
    กะว่าจะเอามาลง vmware ด้วยอ่าครับ จะลองเอามาลง linux หรือพวก unix อ่าครับ
    ทำกราฟฟิคนิดหน่อยครับ(ไม่ได้เรียนสายนี้โดยตรงแต่มีอยู่ในตารางเรียนครับ)
    นำไปประเทศอินเดียครับ
    เครื่องสามารถเอามาลงพวกนี้แล้วใช้งานได้ดีไหมครับ
    คือคิดว่าจะเพิ่มแรมครับ เห็นในใบปลิวเขียนว่า max3g ไม่ทราบว่า โน๊ตบุคเพิ่มแรมได้เท่าไหร่ถึงจะดีครับ
    ที่หอมีแต่ Wifi นะครับ ไม่ทราบว่า Wifi ของตัวนี้รับสัญญาณได้ดีไหมครับ(เคยใช้ Acer Traval 4000 อยู่ เซ็งมากๆเลย)
    ส่วนมากจะเล่นเกมส์ pes2008 กับพวก เคาท์เตอร์ ไม่ก็ Yuri อะครับ
    ช่วยตัดสินใจหน่อยนะครับว่าใช้ได้ไหมครับ ขอบคุณมากครับ

OverclockZone Member Centrino's Avatar
    DirectX Component

chipsetตั้งแต่945+ขึ้นไป ยังไงก็ใส่ramได้ max 4Gอยู่แล้วครับ ส่วนตัวผมมองว่ามันก็พอเพียงกับงานที่ท่านต้องการจะใช้ล่ะครับ(ผมเองก็ใช้คล้ายๆ คุณแหละหนักไปทาง compiler)

แต่ถ้าต้องการจะใช้VM ware ก็อาจจะไม่ค่อยworkเท่าไหร่ครับเพราะมันกินCPU+ram มากมายครับ รัน3อันชักจะเริ่มอืด (ไม่แนะนำให้ใช้ vista กับ VMware ครับ เพราะ Ramหมดเกลี้ยง^^ )

โดยรวมแล้วก็okครับ รับไหว เพราะดูจากความต้องการของท่านน่าจะเขียนพวก Web Application คิดว่าสบายยังไงก็ไม่กินพลังเครื่องมากครับ

เรื่องเกมไม่ต้องห่วงเล่นลื่นไหลแน่นอน

OverclockZone Member ปฐมวงศ์'s Avatar

ตามสเป็คและลักษณะการใช้งาน ผมว่าเหลือเฟือครับ

OverclockZone Member Itaniumz's Avatar

ใส่แรมเพิ่มอีก 2 กิก เป็น 3กิกจะดีไหมครับ

OverclockZone Member ปฐมวงศ์'s Avatar

ดีกว่า 2 g อิอิ แต่ก็ต้องแลกกับแบ็ตหน่อยนึง

OverclockZone Member turionx2's Avatar

คุ่มที่สุดแล้วครับ

OverclockZone Member 12345678910's Avatar

คุ้มสุดคับแค่แนะนำนิดเพิ่มแรมสัก2GB เป็นอย่างน้อยจะช่วยเครื่องท่านให้เร็วได้อีกพอควรเลย^^

OverclockZone Member aumaim's Avatar

Quote Originally Posted by Itaniumz View Post
    กำลังจะเลือกตัว benq s41 m63 ในราคาที่รวมแวตแล้ว 30500 ผ่อน 15 เดือน 0% 1ช้อย
    คำถามคือ
    ราคาประมาณนี้ ซื้อ m63 คุ้มกับราคาที่สุดไหมครับ(มีเงินแค่นี้)
    เอามาใช้งานทำ C,C++,COBOL,JAVA,VS.net ฐานข้อมูล Mysql sql server
    กะว่าจะเอามาลง vmware ด้วยอ่าครับ จะลองเอามาลง linux หรือพวก unix อ่าครับ
    ทำกราฟฟิคนิดหน่อยครับ(ไม่ได้เรียนสายนี้โดยตรงแต่มีอยู่ในตารางเรียนครับ)
    นำไปประเทศอินเดียครับ
    เครื่องสามารถเอามาลงพวกนี้แล้วใช้งานได้ดีไหมครับ
    คือคิดว่าจะเพิ่มแรมครับ เห็นในใบปลิวเขียนว่า max3g ไม่ทราบว่า โน๊ตบุคเพิ่มแรมได้เท่าไหร่ถึงจะดีครับ
    ที่หอมีแต่ Wifi นะครับ ไม่ทราบว่า Wifi ของตัวนี้รับสัญญาณได้ดีไหมครับ(เคยใช้ Acer Traval 4000 อยู่ เซ็งมากๆเลย)
    ส่วนมากจะเล่นเกมส์ pes2008 กับพวก เคาท์เตอร์ ไม่ก็ Yuri อะครับ
    ช่วยตัดสินใจหน่อยนะครับว่าใช้ได้ไหมครับ ขอบคุณมากครับ
    ซื้อร้านไหนครับ ผมก้อกำลังจะซื้อเหมือนกันครับ มีผ่อน 0% ของ KTC บ้างไหมครับ ขอบคุงมากๆครับ (จะไปซื้อพรุ่งนี้แว้ววว)

Quote Originally Posted by aumaim View Post
    ซื้อร้านไหนครับ ผมก้อกำลังจะซื้อเหมือนกันครับ มีผ่อน 0% ของ KTC บ้างไหมครับ ขอบคุงมากๆครับ (จะไปซื้อพรุ่งนี้แว้ววว)
    พันทิพย์ครับ
    Last edited by Itaniumz; 30 Apr 2008 at 11:17:18.

OverclockZone Member

พันทิพย์ ร้านไหนครับ รบกวนบอกชื่อร้านได้ไหมครับ หลังไมค์ก็ได้ครับ อยากได้มากเลยผ่อน 0% เนี่ย

OverclockZone Member bossey010's Avatar

ซื้อแล้วรบกวน มา comment ด้วยนะครับ
    ขอบคุณครับ

OverclockZone Member Etaboom's Avatar

โหไปอินเดียแหล่งคอมพิวเตอร์ เลยหนะ แจ่มคับ
    S41 คุ้มจัง

OverclockZone Member ditsapong's Avatar

รุ่นนี้เสียดายอย่างเดียวให้ HDD แค่ 120 GB

ถามเพิ่มครับว่ารุ่นนี้ตอนนี้มีโปรประกัน 2 ปีไหมครับ
    ถ้ามีร้านไหน และราคาเท่าไหร่ครับ
    ขอบคุณมากครับ

OverclockZone Member 12345678910's Avatar

Quote Originally Posted by ditsapong View Post
    รุ่นนี้เสียดายอย่างเดียวให้ HDD แค่ 120 GB

ถามเพิ่มครับว่ารุ่นนี้ตอนนี้มีโปรประกัน 2 ปีไหมครับ
    ถ้ามีร้านไหน และราคาเท่าไหร่ครับ
    ขอบคุณมากครับ
    ลองดูที่เซียร์กับพันทิพและฟอจูนคับ

ซื้อมาแล้วครับ ที่สปีด พันธิพ (รู้ว่าร้านนี้มีปัญหา แต่ผ่อน 0% 15 เดือนก็ ok ครับ)
    ก่อนซื้อก็เช็คให้ดีๆครับ เช็ค dvd ว่าอ่านแผ่นพวกปินโก้ได้ไหม เช็ค dead pix เสียง ภาพ แล้วก็เพิ่มแรมเป็น 3 กิก เช็ค wifi ลองต่อ usb เช็คกล้อง (สรุปว่าเช็คทุกอย่างครับ นั่งเกือบ2ชั่วโมง เด็กในร้านนี่เข้ามาไซโคใหญ่เลย) แต่ก็ผ่านพ้นไปด้วยดีครับ เอากลับมาเช็คที่บ้านก็ดีนะครับในความคิดผมมันดีมากเลยครับคุ้มกับเงินที่เสียไป สวยมาก (ผมชอบลำโพงของเขานะ แล้วก็ลองเอามาใส่หูฟังด้วย ผมว่าดีมากเลยชอบมากเมื่อเทียบกับ A8sc ที่เคยซื้อให้แฟนตัวก่อน) เดี๋ยวคืนนี้กลับมาจะลองเทสการ์ดจอ ลองเล่น pes 2008 ดูครับ ดูสิว่าเป็นยังไง ขอบคุณมากสำหรับการแนะนำนะครับ ^^

OverclockZone Member Etaboom's Avatar

ซื้อวันนี้ สดๆร้อนๆ เลยเหรอคับ แล้วมีโปรอะไรมั้ย

OverclockZone Member {Paker}'s Avatar

ตกลงราคามันเท่าไหร่กันแน่เนี้ย บางกระทู้บอกว่ารุ่นนี้ 33900 ไม่ช่ายเหรอครับ แต่ทำไมซื้อจริงเหลือ ราคา 30500 ง่ะ พรุ่งนี้จะไปสำรวจตลาดเหมือนกัน อิอิอิ

Quote Originally Posted by {Paker} View Post
    ตกลงราคามันเท่าไหร่กันแน่เนี้ย บางกระทู้บอกว่ารุ่นนี้ 33900 ไม่ช่ายเหรอครับ แต่ทำไมซื้อจริงเหลือ ราคา 30500 ง่ะ พรุ่งนี้จะไปสำรวจตลาดเหมือนกัน อิอิอิ
    เอาสเปกเบนคิวแต่ละรุ่นมาให้ดู

เบนคิว
    s41-M63 ราคา28900
    สเปก
    คอทู1.8กิก T5500
    แรม1กิก
    กาดจอแยกจีฟอส8600 DDR3 1024MB TUBOcach
    จอ14.1นิ้ว นำหนัก2.2โล
    รองรับระบบHDMI
    ฮาสดิส120กิก
    ไวไฟ บูลทุธ2.0 เวปแคม1.3ล้าน
    ไมค์บิวอิน
    ประกัน2ปี
    ไวไฟ5X

s41-M62 ราคา33900
    สเปก
    คอทู2กิก T7250
    แรม2กิก
    กาดจอแยกจีฟอส8600 DDR3 1024MB TUBOcach
    ฮาสดิส160กิก
    ไมค์บิวอิน
    ประกัน2ปี
    ไวไฟ5X

m60

s41-351 ราคา37900 ผ่อน0%10เดือน
    สเปก
    คอทู2.1กิก T8100(45NM)
    แรม2กิก
    ฮาสดิส250กิก<<<เพิ่มอีก90กิก
    ไมค์บิวอิน
    ประกัน2ปี
    ไวเลสรองรับระบบn(ไวไฟ5X)

OverclockZone Member {Paker}'s Avatar

โทษทีครับ มองผิดรุ่น อิอิอิ

win14's Avatar

เทสแล้วเป็นไงมั่งมาเล่าหน่อย จะซื้อเหมือนกัน

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks