Announcement

Collapse
No announcement yet.

********ช่วยด้วยคับ อ่านที********

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ********ช่วยด้วยคับ อ่านที********

เวลา บูท เครื่องอะคับ ปกติมานจะโหลดเข้าวินโดทันที ช่ายปะคับ แต่ คอมผม เวลามาน บูท มานจะ บอกว่า S.T.E.A.R fild อะไรซักอย่างนี่แหละ คับแล้ว กด f1 ถึงจะเข้าวินโด ผมอยากทราบว่า ไฟล์ ไอ้ตัวนี้ ของ ฮาดดิส ผม เจ๊งหรอคับแล้วมีวิธ๊แก้มั้ย

ถ้าเข้าวินโดว์ได้ ฮาร์ดดิสค์คงไม่เป็นไรหรอกครับ คงต้องเซ็ตอะไรใน bios ให้ถูกต้อง

Comment

แน่ใจหรือเปล่าครับ ว่า เป็นคำว่า S.T.E.A.R fild กลัวจะเป็นคำนี้อะสิ Trojan.Win32.Starfield

ถ้าใช่แปะวิธีแก้ไว้ก่อน
      ถ้าไม่ใช่รอท่านด้านล่างครับ

Comment

ถ้าฮาร์ดดิสก์ มันต้อง S.M.A.R.T มิใช่หรอ?

Comment

ขอรู้ด้วยคนครับ

Comment

Originally posted by 5-zigen View Post
            ถ้าฮาร์ดดิสก์ มันต้อง S.M.A.R.T มิใช่หรอ?
            .=ใช่คับ พอดี จำผิด แล้ว พอมีวิธีแก้มั้ยคับ ขี้เกียจมา กด f1 เวลา บูทเครื่องอะคับ

Comment

แบบนี้ถ้าไปปิดระบบ S.M.A.R.T ในไบออส จะหายมะคับ...

ปล.
              1. S.M.A.R.T. = Self-Monitoring Analysis and Reporting Technology
              2. ขอความร่วมมือ งดโพสต์้ดอกจันทร์ในกระทู้ และหัวข้อกระทู้คับ เดี๋ยวบอร์ดเน่า อิอิ
              รายละเอียดตามลิงค์จ้า
              http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=196618
              Last edited by deeeeluxe; 1 May 2008, 01:09:37.

Comment

Originally posted by deeeeluxe View Post
                แบบนี้ถ้าไปปิดระบบ S.M.A.R.T ในไบออส จะหายมะคับ...

ปล.
                1. S.M.A.R.T. = Self-Monitoring Analysis and Reporting Technology
                2. ขอความร่วมมือ งดโพสต์้ดอกจันทร์ในกระทู้ และหัวข้อกระทู้คับ เดี๋ยวบอร์ดเน่า อิอิ
                รายละเอียดตามลิงค์จ้า
                http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=196618
                จะลองดูนะคับ
                ป.ล. และ ขออภัยนะคับที่ใช้ ดอกจัน ไม่ทราบจิงๆ ต้องขออภัยด้วย

Comment

ถ้าผมไป เสดใน bios เป้น disabell ไว้ แล้วผมอยากมาใช้ S.M.A.R.T อะคับ จะทำไงยังให้มันหาย

Comment

Working...
                  X