Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนพี่ๆหน่อยนะคะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนพี่ๆหน่อยนะคะ

เห็นโน้ตบุคส่วนใหญ่จะให้ลิขสิทธิ์ วินโดวิสต้ามาอ่ะค่ะ
    อยากทราบว่า พวกโปรแกรม word excel ออฟฟิสต่างๆ photoshop พวกนี้ ถ้าทำในวิสต้าแล้ว
    มันจะเปิดในวินโด xp ได้รึป่าวหรอคะ

เผอิญคอมที่มหาลัยเป็นวินโด xp จ้า กลัวเวลาเซฟงานไปแล้วมันจะใช้ไม่ได้ ^^"

ขอบคุณนะคะ

ตอนเซฟเซฟเปง document ที่ standard สิยะหล่อน เช่นไฟล์สกุลรุนช่อง .doc ไม่มี X เป็นต้น
    ปล.อั๊งแง๊ว

Comment

ต้องเข้าใจก่อนนะครับว่า
      OS 32 bit รันโปรแกรม 32 bit ได้แต่รันโปรแกรม 64 bit ไม่ได้นะครับ
      OS 64 bit รันโปรแกรมได้ทั้ง 32 bit และ 64 bit ครับ

จากที่คุณถามมาใช้ด้วยกันได้ครับ

Comment

Originally posted by amu View Post
        ตอนเซฟเซฟเปง document ที่ standard สิยะหล่อน เช่นไฟล์สกุลรุนช่อง .doc ไม่มี X เป็นต้น
        ปล.อั๊งแง๊ว
        อันนี้มันเป็นออฟฟิซ เจ้า V. 2007 มันไม่เกี่ยวกับ OS จ่ะแม่คนสวย
        ถ้าอยากจะเซฟแล้วเปิดได้ทุกรุ่นหน่อยก็เลือกเอาว่า จะเซฟเป็นแบบไหนน่ะ

Comment

อ่า ^^" คือยังไงหรอคะ (ไม่มีความรุเรื่องคอมเท่าไรเลยอ่าจ๊ะ)
          ปกติ word มันจะเซฟเป็น .doc แล้วถ้าเป็น word ในวิสต้ามันจะเป็น .docX หรอคะ??

อิอิ..เข้ามาตอบทันใจจัง ขอบคุณนะคะ ^^

Comment

แหม เห็นทำในวิสต้านึกว่าใช้ 2007 ฉัวะๆ นี่ก๊ะ อุ๊ง๊าว (*-*)

Comment

อ๋า...มึนตึ๊บ สมมติเซฟงาน word จากวิสต้า แล้วเอาไปเปิดใน xp ได้เลยใช่รึป่าว
              หรือว่าต้องเปลี่ยนตามแบบที่ คุณamu บอกหรอคะ

Comment

เอางี้นะครับ ถ้าพี่ลง Vista แล้ว จะลงออฟฟิชเวอร์ชั่นไหนก็ได้น่ะครับ ไม่จำเป็นจะต้องลง เวอร์ชั่น 2007ครับ

ง่ายๆนะครับ
                ออฟฟิชเวอร์ชั่นใหม่ล่าสุดคือ V.2007 จะเซฟงานเป็นนามสกุล .doc หรือ .docx ก็ได้ เลือกเอาครับผม
                และจะลงใน XP หรือ Vista 32/64bit ได้หมดครับ

Comment

อ่อ ขอบคุณมากๆเลยนะคะ ^^ อิอิ...ทำให้พี่ๆต้องเสียเวลาเลย

นู๋ผิดไปแล้วว T^T

Comment

เพิ่มเิติมนะ
                    ออฟฟิชเวอร์ชั่นเก่าๆ จะไม่สามารถอ่า่น .docx ได้ครับผม ดังนั้น ก่อนเซฟ ต้องคำนึงถึงว่า เราเอาไปเปิดกับเวอร์ไหนด้วย
                    Last edited by ปฐมวงศ์; 30 Apr 2008, 04:49:44.

Comment

อ่อ..ขอบคุณจ้า ^^ รู้เรื่องขึ้นเยอะเลย ^O^

Comment

Working...
                      X