Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเรื่องขอมูลในฮาร์ดดิส หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเรื่องขอมูลในฮาร์ดดิส หน่อยครับ

คือว่าผมมี HD. ที่มีวินโด อยู่และลงโปรแกรมต่างๆๆหมดแล้ว ถ้า ผมเอาฮาร์ดดิสที่มีโปรแกรนี้ มาใส่ในเครื่องใหม่คือเอาออกจากเครื่องเก่าแล้ว มาใส่เครื่องที่จะประกอบใหม่ โปร แกรมมันจะทำงานได้ไหมครับ แล้วจะมีปัญหาอะไรไหมครับ

ถาม แบบ ผู้เริ่ม ต้น อ่า คือว่าจะหัด ทำเองอ่าครับ อยากเป็น ขอบคุณครับ

ส่วนมากจะมีปัญหาพวกไดร์ฟเวอร์ครับ ลงใหม่จะดีกว่านะครับ

Comment

งันถ้าเราเอามาต่อก็แค่รีไดร์ ซี ใหม่ก็ได้ใช่ไหมครับ
      ขอบคุณ คุณ iLLuSioNEx ครับ

Comment

ถ้าเอามาใส่เครื่องใหม่(หมายถึงยกเอา HDD มาใส่เมนบอร์ดอันใหม่เลย) ก็ไม่มีปัญหาอะไรใส่ได้และโปรแกรมก็ไม่หายอยู่ครบ อ้อ หลังจากใส่ HDD แล้ว เปิดวินโดวเข้ามาหากว่าเมาส์ไม่วิ่งอย่าเพิ่งตกใจครับ เมนบอร์ดมันทำความรู้จักกันก่อนกับ HDD (ประมาณ 5-10 นาที) แล้วก็จะขยับได้และจะบอกให้รีสตาร์ทเครื่องใหม่ด้วย แต่หากว่า การ์ดจอไม่เหมือนกันก็ลบอันเก่าออกแล้วใส่ไดรเวอร์การ์ดจอใหม่เข้าไป

Comment

Working...
        X