Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะอัพเกรดครับ ช่วยด้วย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะอัพเกรดครับ ช่วยด้วย

สเปกปัจจุบันนะครับ
    CPU : AMD Athlon 64 3000+
    Main board : Socket 939 MSI
    Graphic card : MS-7093,express 200 (RS480)
    Ram : DDRI 1 G

จะอัพเป็นอะไรดีครับ งบ ประมาณ 10000 บาท
    แล้วถ้าจะเปลี่ยนเป็น Intel จะดีกว่าไหมครับ
    ถ้ามีอะไรไม่ถูกต้องแนะนำด้วยนะครับ
    ปล.มือใหม่อยากอัพคอม

อัพเอาไปทำอะไรด้านไหนล่ะครับ

Comment

ขอโทษครับลืมบอกจุดประสงค์ไป

ก็ทำงานงานเอกสารทั่วไป + ดูหนัง + ฟังเพลงครับ

พอดีผมชอบทำงานแล้วก็ฟังเพลงไปด้วย

ตอนนี้เวลาฟังเพลงแล้วทำงานพร้อมกัน เสียงจะกระตุกๆ

ตอนแรกนึกว่าเป็นเพราะ Driver ก็เลยไป Update แต่อาการก็ยังไม่หาย

เลยว่าจะถือโอกาสนี้อัพเกรดคอมไปทีเดียวเลยครับ

Comment

อัพเกรดนี่คือจะซื้อใหม่หรืออัพของเดิมอ่ะครับ แต่ของเดิมคงอัพได้นิดเดียว

Comment

X2 4600+ 2400
          ASROCK ALIVENF6-VSTA 1600
          RAM ROX 667 1Gx2 1100
          เอาเท่านี้แหละครับ พอแล้ว ไม่ถึง 10000 ไม่ดีมาโวยได้เลยครับ

Comment

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

ผมคงขายของเก่าครับ

แล้วเอาไปซื้อใหม่

Comment

Originally posted by jp055 View Post
              ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

ผมคงขายของเก่าครับ

แล้วเอาไปซื้อใหม่
              เห็นด้วยครับ

หรือ ของเก่าอาจจะเพิ่มแรมอีก 1G ก็ลื่นแล้วครับ

Comment

ขายได้เท่าหร่ายบอกผมด้วยนะครับ จะขายไปซื้อใหม่เป็นเพื่อน spec เหมือนๆ กานเลย
                ปล.ผมเพิ่งซื้อเครื่องให้บริษัทไปเมื่อวันก่อน
                X2 4600+
                GigaByte (Vga) GA-MA78GM-S2H
                แรม rox 1G*2 667
                *เคส1ตัว + power ของ G-view
                *DVD-RAM LG sata2
                *HDD seagate sata2 160Gb
                **ของเก่ามีม่ายต้องซื้อรวมแล้วเป้นเงิน 9600 บาท
                ถ้าไม่เอาเคส -1000
                ไม่เอา HDD -1500 (อันนี้ราคาประมาณนะครับ)
                ไม่เอา DVD -1000
                รวมแล้ว เหลือประมาณ 6000 เองครับ
                อีก 4000 เอาไป ดูการ์ดจอ มานั่งเล่นเกมส์ เปลี่ยนแรมเป็น 2G*2 ก็เพลินแล้วครับอยู่ได้อีกนาน
                เจ็บใจ บอร์ด 939 เดี๋ยวว่าจะไปเจาะเพิ่มเองอีก รูนึงแล้ว T-T

Comment

ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นครับ

Comment

Working...
                  X