Announcement

Collapse
No announcement yet.

9600gt-8800gt-กับ3870สามตัวนี้ไหนน่าเล่นสุดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 9600gt-8800gt-กับ3870สามตัวนี้ไหนน่าเล่นสุดครับ

3ตัวนี้ตัวไหนน่าเล่นสุดครับ อยากได้จุดเด่นจุดด้วยของ 3 ตัวนี้อ่ะ ครับ อยากได้ตัวที่คุ้มค่าที่สุดครับ

*ถามอีกเรื่องครับ ทำไมช่วงนี้คนเล่น amd มากกว่า intel ตอนนี้ amd ดีกว่า intel เหรอครับ ???

เป็นผม ผมเลือก HD3870 ครับ เพราะคุ้มค่า มากที่สุด ครับ ใช้ดูหนัง hd ได้ภาพที่สวย มากและ เลือการ เล่นเกม ก็ไม่ได้ด้อย ไปกว่า อีก 2 ตัวเลย สำหรับผม Crysis High 1440*900 ก็ ok แล้วครับ แต่ผม จะรอ ให้ ATI Radeon HD 4xxx Series ออกมา ตีตลาดก่อนครับ เมื่อ ถึงตอนนั้น HD3870 อาจจะ ราคา พอๆกับ 9600GT ก็ ได้ครับ

2. ที่เห็น AMD มาแรง อาจเป็น เพราะ Phenom (เขียนผิดขออภัย) กำลังมาแรง ครับ ส่วน ของ Intel นั้น กำลังออก E7xxx แทน กดราคา รุ่น E4xxx อยู่ครับ
    Last edited by Newbie_User; 30 Apr 2008, 16:03:21.

Comment

ส่วนตัวคิดว่า 8800GT แหล่มสุด

Comment

ผมชอบ 3870 ดูแล้วมันเป็นรุ่น top ดี อิๆ

Comment

เป็นผมเลือก 9600GT เพราะแรงจี้ตูด 2 ตัวนี้แถม มี feature ใหม่เพิ่มเข้ามาที่ไดร์เวอร์
          o Dynamic Contrast Enhancement
          o Dynamic Blue, Green & Skin Tone Enhancements
          o Dual-Stream Decode Acceleration*
          o Microsoft Vista Aero display mode compatibility for Blu-ray & HD DVD playback*

ทำให้ภาพมีสีสันมากขึ้น เรื่องดูหนังทำได้ดีไม่ด้อยไปกว่าสีแดง

Comment

hd3870

Comment

Gigabyte HD3870 เป็นไงบ้างกำลังจะซื้อที่ JIB

Comment

Originally posted by kampian View Post
                Gigabyte HD3870 เป็นไงบ้างกำลังจะซื้อที่ JIB
                เอาตัว DDR3 เลยครับ แรงน้อยกว่า DDR4 นิดเดียว แต่ ราคาถูกกว่าเยอะเลย แถมเย็นกว่าเป็นกองๆๆ เพราะเปงชามข้าวแมว

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=193226

ประกอบการตัดสินใจเรื่องภาพครับ เหอๆ แล้วจะรู้ว่า ATI สวยจริงมั้ยเมื่อเทียบ nVIDIA

Comment

ผม..........เป็นตุ๊ด
                    อ่อ ไม่เกี่ยวนิหว่า
                    อันไหนก็ได้ครับ เอาหล่อไว้ก่อน เรื่องแรงไว้ว่ากันทีหลัง 555+

Comment

3870 คร๊าบๆ ถ้าบ้าดูหนังHIDefด้วย ถ้า เล่นเกมมากๆก็8800GTเด้อ

Comment

ตอนนี้คงต้องยกให้ 9600gt

Comment

กามมม งงเลยงี้ เลยความคิดเห็นจังครับ งั้นตัด เป็น 3870 vs 9600 ดีก่า งิๆ จะได้ง่ายหน่อย T-T

Comment

แล้วแต่คนชอบผมก็เลือกมะถูกแต่ส่วนตัวใช้ของค่ายเขียวอยู่

Comment

ทำไรเป็นหลักครับ
                              เวลาเล่นเกมคุณจะสังเกตุความสวยของภาพหรือว่าต้องการความแรงละครับ
                              เป็นผมคงเลือกnvidia spark 8800 gt zero 7200ครับ แต่ในเมื่อตัด8800ออกก็เลือก9600gt

Comment

Working...
                              X