Announcement

Collapse
No announcement yet.

iPhone ใช้เป็นmodemต่อnet กับ notebookได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• iPhone ใช้เป็นmodemต่อnet กับ notebookได้ไหมครับ

iPhone ใช้เป็นmodemต่อnet กับ notebookได้ไหมครับ พอดีเพิ่งซื้อมาเมื่อกี้ บลูทูธเจอน่ะครับ(notebook benq s32)แต่ไม่หยักกะมีเมนูต่อเน็ทผ่านมือถือขึ้นมาเหมือนพวก N96 หรือว่ามันเป็นmodemไม่ได้ครับ - -" อิบอายแล้ว ใครพอรู้วิธีช่วยบอกทีครับ เวียนหัวเลย

ท่านลองไปถามดูหน้ามือถือดิคับอาจมีคนรู้(หรือหน้าแม็คก็ได้)

Comment

Originally posted by 12345678910 View Post
      ·èÒ¹Åͧ件ÒÁ´Ù˹éÒÁ×Ͷ×ʹԤѺÍÒ¨ÁÕ¤¹ÃÙé(ËÃ×Í˹éÒáÁ礡çä´&#233
      คนที่นั้นน้อยมากคับ นานเลยก่าจะมีคนตอบ เลยกะว่าแถวนี้น่าจะได้คำตอบเร็วกว่าคับ แต่เท่าที่หาอ่านมารู้สึกจะไม่ได้คับ งานนี้มีตีโง่แล้วคับ

Comment

Originally posted by turionx2 View Post
        คนที่นั้นน้อยมากคับ นานเลยก่าจะมีคนตอบ เลยกะว่าแถวนี้น่าจะได้คำตอบเร็วกว่าคับ แต่เท่าที่หาอ่านมารู้สึกจะไม่ได้คับ งานนี้มีตีโง่แล้วคับ
        งั้นท่านลองเข้าไปถามในพันทิพหน้ามาบุญครองและหน้าแม็คคับมีคนมาตอบแน่ ท่านลองดูคนเยอะ

Comment

เคยอ่านเจอว่าทำได้แต่ขั้นตอนมันยุ่งยากมากๆแล้วไม่ work ครับ

Comment

http://www.pdamobiz.com/forum/PDAfor...&PN=1&get=last

ลองเข้าไปอ่านดูครับ

ปล.ได้จริงไหมไม่รู้เพราะไม่มี iphone ให้ลอง -*-

Comment

เมกะโปรเจค จริงๆเสี่ยทุเรียน

คราวนี้กด iphone มาแล้ว

เท่าไหร่นะเสี่ย

Comment

16k คับ มือ2 ใช้มา10วัน พอดีเพื่อนขายมือถือคับ หมดงบก่อนดีกว่าคับ nb 12" พับเก็บก่อน อิอิ บ้า iphone ดูซักพักคับ

Comment

สาธุ ปีนี้ผมต้องเรียนจบ แต่ดันไม่จบ
                  ปีหน้าเรียนจบ ก็ไม่รู้จะหางานได้ป่าว

ถ้าทำงานเก่งๆ หาตังค์ได้แบบเสี่ย พ่อกะแม่คงภูมิใจ

Comment

แรกๆ ก็ิทำงานบริษัทคับ ทำมา4ปี เก็บเงินได้ก้อน1เลยเปิดบริษัทเองคับ เลยพอมีรายได้มาเล่นของพวกนี้หน่อย พ่่อ แม่ ก็ บ่นเหมือนกันคับ ใช้เงินเก่ง เอาใจช่วย เพื่อนที่ใกล้จบทุกคนคับ อิอิ
                    Last edited by turionx2; 1 May 2008, 10:57:44.

Comment

โปรแกรม

Originally posted by turionx2 View Post
                      iPhone ใช้เป็นmodemต่อnet กับ notebookได้ไหมครับ พอดีเพิ่งซื้อมาเมื่อกี้ บลูทูธเจอน่ะครับ(notebook benq s32)แต่ไม่หยักกะมีเมนูต่อเน็ทผ่านมือถือขึ้นมาเหมือนพวก N96 หรือว่ามันเป็นmodemไม่ได้ครับ - -" อิบอายแล้ว ใครพอรู้วิธีช่วยบอกทีครับ เวียนหัวเลย
                      http://www.iphonemodem.com/
                      เข้าไปอ่านดูครับ
                      น่าจะต้องลงทั้ง 2 ผั่งคือ ที่ iPhone และ notebook

Comment

ใช้โปรแกรม Netshare

ครับ มันจะแชร์ผ่าน Wifi

Comment

แชร์ผ่าน EDGE หรือจาก GPRS ก็ได้ครับ

มีข้อแม้ว่า เครื่องท่าน ต้อง Jailbreak แล้ว

มันจะมี App ชื่อ Cydia กับ Installer โผล่มา

เข้า Cydia ตรงแท๊บ Home ให้เลือกตรง Feature Packate
                          จะมีให้โหลดครับ

Comment

ได้ค๊าบ เพราะใช้อยู่ ลงโปรแกรม Pdanet ใน Cydia
                            แล้วก้อลงโปรแกรมใน pdanet for iphone ใน วินโด http://www.junefabrics.com/iphone/index.php
                            ที่สำคัญ ลง itune ด้วย
                            จากนั้น เสียบ สาย Sync USB ต่อ iphoneลง กะ PC หรือ notebook
                            เปิด pdanet ในiphone เป้น usb mode
                            เปิด pdanet ใน pc แล้ว Connect !
                            ขอให้เพลิดเพลิน
                            Last edited by PingKo; 11 Mar 2009, 11:43:40. Reason: แก้ไข

Comment

Originally posted by PingKo View Post
                              ได้ค๊าบ เพราะใช้อยู่ ลงโปรแกรม Pdanet ใน Cydia
                              แล้วก้อลงโปรแกรมใน pdanet for iphone ใน วินโด http://www.junefabrics.com/iphone/index.php
                              ที่สำคัญ ลง itune ด้วย
                              จากนั้น เสียบ สาย Sync USB ต่อ iphoneลง กะ PC หรือ notebook
                              เปิด pdanet ในiphone เป้น usb mode
                              เปิด pdanet ใน pc แล้ว Connect !
                              ขอให้เพลิดเพลิน
                              รอมานานนน จนเปลี่ยนไปใช้ 3G ในทีสุดก็มีคนบอกิธีแล้วดีใจจัง ^^

Comment

Working...
                              X