Announcement

Collapse
No announcement yet.

พัดลม ซีพียู FAN CPU DEEP COOL ICEEDGE MINI FS ตัวนี้ ดีไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by gameza0498 View Post
    ขอตัว CM Hyper 101 ด้วยครับ ตอนนี้ลังเล 2ตัว เพราะมันอยู่ในงบพอดี ไม่ได้โอครับ แค่อยากให้มันเย็นกว่าเดิม ตอนนี้มัน 50องศากว่า

บอร์ด asus m5a78l-m lx สามารถใส่ได้ไหมครับ
    50 องศา ก็โอแล้วนะเดิม ผมว่า ถ้าเกิน 65 หรือ full load 70 ค่อยคิดเสียตังค์

Comment

ผมอยากให้มันเย็นลงอะครับ เห็นแล้วมันขัดตายังไงไม่รู้อะครับอยากถนอมมันไว้ครับ

Comment

Originally posted by mewzira View Post
        50 องศา ก็โอแล้วนะเดิม ผมว่า ถ้าเกิน 65 หรือ full load 70 ค่อยคิดเสียตังค์
        ถ้า50 องศา ก็โอ ของเราก็ปรกติ เป็นทุกข์ตั้งนาน ขอบคุณมากครับ

Comment

Originally posted by gameza0498 View Post
          ผมอยากให้มันเย็นลงอะครับ เห็นแล้วมันขัดตายังไงไม่รู้อะครับอยากถนอมมันไว้ครับ
          แล้วจะเอาเท่าไหร่ นี่เมืองไทย เมืองร้อน ไม่งั้น เล่นน้ำดีกว่า น้ำอย่างเดียวไม่พอ ใส่น้ำแข็งไปด้วยก็ดี เผลอๆ เปิดแอร์ใส่เป่าตรง

ส่วน เครื่องปกติ เท่าที่เคยเห็น ต่อให้ซิ้งค์เทพ ซิลิโคลนเทพ ห้องเดิมๆ อย่างมากก็ 30 ต้นๆ ถึง 40 กลางๆ ใน full load เครื่องไม่ OC นะ

ผมว่า ถ้า OC อันนี้ช่วยได้ เยอะในย่านอุณหภูมิ สูงๆ แต่ช่วงไกล้อุณหภูมิ ห้อง ลดได้อย่างมากก็ เท่า หรือมากกว่าอุณหภูมิห้องนิดหน่อย

แต่ก็แล้ว แต่นะ กระเป๋าตังค์ใคร ก็ของคนนั้น ความสุขอยู่ที่ใจ ถ้าแบบนี้ แนะนำเอาหล่อๆ ดีกว่า แบบตัวแรกที่ถาม เปิดโชว์

ยังงัยก็หล่อสู้พวก CM ไม่ได้หรอก ของจีนนะ

คหสต. เช่นเดิมครับ 555+

Comment

ตอนนี้ผมใช้เคสตัวละ400อะครับ ถ้าเปลี่ยนเคสใหม่เป็นตัวนี่ Tsunami Fastone อะครับ มันจะช่วยลดอุณภูมิได้ไหมครับ ตอนนี้ทั้งcpu+บอร์ดมัน50+เลยอะครับ

Comment

เคสรูมากไม่ไช่ว่าจะเย็นหรอกนะ

aerocool vs9 ของเพื่อนผม ยัดพัดลมหน้าหลังอีรุงตุงนัง ยังเย็นสู้ Silverstone PS04 ที่ไช้พัดลมหลังแค่ตัวเดียวของผมไม่ใด้เลย

เคสยี่ห้อจีนๆ พวก Delux , tsunami หรืออะไรก็ตามที่อยู่ใน advice มักจะบางก๋องแก๋ง สายไฟไม่ใด้คุณภาพ พัดลมแถมห่วยแตก -*- ฯลฯ

Comment

แล้วผมจะเริ่มตั้งแต่อะไรก่อนหรอครับ อยากได้แบบเย็นๆอะครับ

Comment

cm 212evo
                  เทียบราคาผมว่าคุ้มค่านะ อาจไม่หล่อไม่เท่ เท่าพวก V6-V8 หรือ X6
                  แต่คุณภาพก็ไม่แตกต่างกันมาก จากการใช้งานจริงครับ ประสบการณ์ตรง

แล้วระหว่างเคสขนาดกลาง กับเคสใหญ่ๆ อย่างพวก Full Tower ละครับความเย็นจะต่างกันมากไหมครับ
                  Last edited by klong20; 18 Oct 2012, 18:55:30.

Comment

อยากเย็นไม่ยากครับ no case ไปเลย เเล้วเอาพัดลมตั้งโต๊ะเป่า หรือ ไม่ต้องเปิดเครื่องครับ วิธีนี้รับรองเย็นจริงๆ
                    ถ้าอยากเปลี่ยนให้เย็นให้เท่กว่าซิงค์เดิมก็ Hyper TX3 EVO ก็พอ เพราะไม่ได้ oc ไม่ต้องไปสนใจมากหรอกครับว่ามันจะร้อนหรือเย็น cpu มันถึกจะตาย เอางบไปใส่ของอย่างอื่นที่มันทำให้เเรง ให้สวย ให้หล่อ จะดีกว่า เยอะ

+ซิลิโคนที่ดีก็มีส่วนทำให้เย็นเยอะนะครับ

Comment

เคส HP แท้ๆ สมัย P4 478 สี่ห้าปีแล้วมั้ง ได้มาจากพี่ที่รู้จักกัน PSU ก็กากๆ เพราะ ส่วนใหญ่ ผมนิยม สำรอง

PSU อีกตัว ไว้ใช้งาน กรณีเสียหาย และใช้ UPS ด้วย ก็อัพมา ตลอดเคสนี้ เคยใส่ ทั้ง X2 X3 i3 i5 อันหลังนี่ล่าสุด

ประจำการอยู่ในรูป ส่วน ความร้อน ก็ดูในภาพเอา เปิดไม่เคยปิด มันก็ขึ้นๆ ลงๆ ตามการใช้งาน ช่วงไหนพัก ก็เย็นหน่อย

เปิด 24/7 เพราะโหลดบิทตลอดเวลา ใช้แค่ เล่นเวป ดูหนัง HD ออกจอ LCD ฟังเพลง เล่นเกมนิดๆหน่อยๆ พวก

starcraft 2 Command & Conquer? Red Alert? 3 Uprising พวกนีเท่านั้น

ผมเลยยังไม่คิดจะอัพอะไร อับอุณหภูมิห้องปกติ ตอนที่ โพส 33 องศา ครับ

Comment

ผมเคยใช้ Deepcool ตัวนี้ แต่ตอนนี้เปลี่ยนไปใช้ Hyper 212 EVO
                        ตอน idle Deepcool มันดันเย็นกว่า 1-2 องศา แต่ Full Load Hyper กินขาด

Comment

อยากหล่อ อยากเย็นเข้าใจครับ อิอิ ... อย่าลืมจัดสายภายในด้วย เพื่อทิศทางลม

ป.ล ผมใช้ tx3 Evo พอดีที่บ้านมีพัดลมเก่า92mm 2พิน 0.45 A เสียดังมาก 4พันกว่ารอบได้ตัวนี้ เอาไปใส่ดูดออกแต่.. ทนเสียงไม่ไหว ถอดสายไฟออกแล้ว... เลย ได้ใส่หลอกๆ เฉยๆ ตอนนี้ เหอๆ
                          Last edited by impassza; 19 Oct 2012, 07:46:14.

Comment

ส่วนตัวไม่ค่อยใช้หนักขนาด full load หรอกครับบ ใช้ทำงาน เล่นเกมบ้าง เช่น PB BULLY แค่นี้อะครับแต่อยากรักษามันเอาไว้จะได้อยู่กะเรานานๆครับ

Comment

ผมใช้อยู่ Deep cool ผมว่ามันถูกดีแล้วก็คุ้มราคา ผมใช้ซิ้งเดิม full 55-60 แต่ใช้ deed cool ลงมาเหลือ 44-45 ในราคา310 บาทผมว่ามันคุ้มสุดๆและ อย่าเอาไปเทียบชั้นกับของแพง

เรื่องพัดรอบ3พิน ไม่มีปัญหาอะไรหลอกมันก็ปรับรอบให้ auto และที่สำคัญเสียงเงียบสุดๆ ธรรมดาวิ่ง1500 rpm full 2200 rpm เสียงเงียบสุดๆ

ไม่ได้มาอวยนะ แต่ในราคา310 บาท มันคุ้มที่จะแทนซิ้งเดิมๆที่ cpu ไม่เกิน 95w ได้สบายๆ

Comment

เคสถูกๆ แนะนำ Zalman Z11 Plus USB3.0 เท่าที่จับมาคุ้มราคามากๆ

Comment

Working...
                                X