Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องบอร์ด AM2 รุ่นแรง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องบอร์ด AM2 รุ่นแรง

ค้น ๆ ข้อมูลเพิ่มเติม ไม่ค่อยพอใจกับ 780G เท่าไหร่

เลยจะหาบอร์ดตัวใหม่ Choise ไม่มากคับ มันค่อนข้าง OK ไม่รู้ท่านอื่นมีความคิดเห็นอย่างไร

DFI INFINITY NF570 SLI-M2 G

DFI INFINITY NF UltraII-M2

Asus M2N-e

Abit Ax78 ผ่านคับ ตัวแต๊ป

ผมค่อนข้าง โอนเอียงไปทาง "DFI INFINITY NF570 SLI-M2 G" ตัวเนี้ย แต่เพิ่มอีก

พันนิด ๆ ก็ได้ LP แล้ว ส่วน function การ OC คงต่างกันไม่มากนัก ...

ขอระดมความเห็นหน่อยคับ....

DFI 570SLI M2/G ตัวนี้ก้อชิวๆ คับ แค่พา 3600+ ผมไปวิ่งบัส 426 แบบเสถียรได้แค่นั้นเอง

Comment

ผมชอบ Asus M2N-e อะถึงไฟแรมน้อยก็ตาม แต่ x2 4000+ แรมบ้านๆก็ถึง 3g ไม่ยากเย็น

Comment

Originally posted by VooDooXT View Post
        DFI 570SLI M2/G ตัวนี้ก้อชิวๆ คับ แค่พา 3600+ ผมไปวิ่งบัส 426 แบบเสถียรได้แค่นั้นเอง
        ขอบคุณคับ

เหมือนไม่เยอะเลยน่ะท่าน

Comment

สนใจ DFI INFINITY NF570 SLI-M2 G ของผมไหมอ่ะของเพิ่งซื้อมาเมื่อเดือน 2 เคลมตัวใหม่เดือน 3 ปีนี้ ที่เคลมเพราะสล๊อตแรมพัง

อัดแรม ครูเชี่ยว สนุกไปหน่อยแรมอยู่ดีเฉยสล๊อตแรมไป

ปล่อยที่ 3300
          Last edited by Sareshiku; 30 Apr 2008, 21:19:11.

Comment

Originally posted by Sareshiku View Post
            สนใจ DFI INFINITY NF570 SLI-M2 G ของผมไหมอ่ะของเพิ่งซื้อมาเมื่อเดือน 2 เคลมตัวใหม่เดือน 3 ปีนี้ ที่เคลมเพราะสล๊อตแรมพัง

-*-

Comment

DFI 570SLi ใช้อยู่ แต่แรมไม่เทพ อัดบัสCPU ไปได้อย่างเดียว 300*10
              แต่ตัว 790FX M2RS ก็ราคา 5800 นี่นา กัดฟันเพิ่มอีก1300 ไปก็ได้ครับ ถ้าเกิดใจจะเอาตัว 570SLI นี่

Comment

Originally posted by Sareshiku View Post

อัดแรม ครูเชี่ยว สนุกไปหน่อยแรมอยู่ดีเฉยสล๊อตแรมไป

pm ไปแล้วคับ

Originally posted by Zepherous View Post
                DFI 570SLi ใช้อยู่ แต่แรมไม่เทพ อัดบัสCPU ไปได้อย่างเดียว 300*10
                แต่ตัว 790FX M2RS ก็ราคา 5800 นี่นา กัดฟันเพิ่มอีก1300 ไปก็ได้ครับ ถ้าเกิดใจจะเอาตัว 570SLI นี่
                กลัว ๆ 790 เหมือนกัน เกรงจะไม่ขึ้นเหมือน 780

ที่เลือก 570 น่าจะมีโอกาศไปได้ไกลกว่า (รึเปล่า)

Originally posted by kgb99 View Post
                ผมชอบ Asus M2N-e อะถึงไฟแรมน้อยก็ตาม แต่ x2 4000+ แรมบ้านๆก็ถึง 3g ไม่ยากเย็น
                ผมก็ชอบน่ะ แต่เสียอย่างเดียว อัดไฟแรมได้น้อย ต้อง mod ไฟเอา

Comment

Working...
                X