Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าเสียบการ์ดจอไม่แน่นจะมีอาการยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าเสียบการ์ดจอไม่แน่นจะมีอาการยังไงครับ

ถาม3ข้อนะครับ
    1ถ้าเสียบการ์ดจอไม่แน่นจะมีอาการยังไง
    2ถ้าไฟไปเลี้ยงการ์ดจอไม่พอจะมีอาการยังไงครับ
    3พาวเวอร์ติดเคส 450 w ใช้กับซอกเกต 478 celeron 2.66
    ram512 redeon 1650 pro 256 mb ddr3 คอมโบ1ตัว
    ฮาร์ดดิส 80 กิ๊ก จะพอไหมครับ

1. เปิดไม่ติด พร้มกับ เมนบอร์ดร้องลั่นบ้าน ส่วนใหญ่ จะร้องว่า ตี๊ดดด ติ๊ด ติ๊ด ติ๊ด ยาว1 สั้น 3
    2. ใช้งานหนัก เช่น เล่นเกมส์ แล้วค้าง หรือ เครื่องดับ
    3. ถ้าใช้มามากกว่า 2 ปี ไม่น่าจะพอ เพราะการ์ดจอแรงไป

Comment

1.บางครั้ง ก็ติด แต่ส่วนใหญ่จะไม่ติดพร้อมสัญญาณบี๊บโค้ด แบบข้างบนบอก แต่ถ้าติด จะไม่สามารถรัน 3D ได้เลย (อาการนี้เคยเจอในรายที่ สล๊อต AGP หลวม)

2.ยังไม่เคยเจอครับ แหะๆ ข้อนี้ขอผ่าน

3.เห็นชอบตามข้างบนครับ แต่ถ้ายังไม่มีงบเปลี่ยนโดยที่ยังใช้งานได้ปกติ ก็ทนใช้ไปก่อนครับ

Comment

สมมติเป็นของหนูบ้างนะ

P4 2.0 Socket 478
        Ram 256+256
        HD 40G
        กะ vga (อาจจะ) Gf 7600GS DDR2

psu ติดเคสมา ลองแกะดูเมื่อวาน 300watt เองงะ ตอนนี้ใช้ Fx5200 เล่นได้ปกตินะค่ะ

ไม่รู้ถ้าเปลี่ยน vga มันจะรอดรึเปล่า?

ps. คอมที่ทำงานเคย vga หลวม เกือบหลุด มันดับไปเลย

Comment

Originally posted by ทักกี้ View Post
          ถาม3ข้อนะครับ
          1ถ้าเสียบการ์ดจอไม่แน่นจะมีอาการยังไง
          2ถ้าไฟไปเลี้ยงการ์ดจอไม่พอจะมีอาการยังไงครับ
          3พาวเวอร์ติดเคส 450 w ใช้กับซอกเกต 478 celeron 2.66
          ram512 redeon 1650 pro 256 mb ddr3 คอมโบ1ตัว
          ฮาร์ดดิส 80 กิ๊ก จะพอไหมครับ
          1 เปิดไม่ติดมีเสียร้องเรียกหาการ์ดจอจากเมนบอร์ด
          2 อาจรีสตาทได้เป็นบางครั่ง และอาการตามข้อ1
          3 พอครับ

Comment

บางทีเสียบแน่นไปก็เปิดไม่ติด ดัง beep --- beep beep beep เหมือนกัน ต้องดึงออกมานิดนึงแล้วดันเข้าใหม่พอดีๆ
            ชอบเป็นตอนเสียบสาย psu กับการ์ดจอ
            asus gtx460

Comment

100% เปิดเครื่องไม่ได้ครับ ถ้าบอร์ดไม่มีการ์ดจอออนบอร์ดนะ

Comment

555555 ของผมสด ๆๆ ร้อน ๆตอนแรกจอฟ้า แล้วหลังจากนั้นก็เปิดไม่ติด

Comment

Working...
                X