Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมใช้แรมปลอม จะมีปัญหากับ PC มั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมใช้แรมปลอม จะมีปัญหากับ PC มั้ยครับ

คือผมเคยซื้อแรมมาเป็น kington 512/533 แต่นานแล้วครับ แล้วเพิ่งมารู้จัก CPU-Z จากที่นี่
    เลยลองดูแล้วมันเป็นของปลอมครับ ไม่ขึ้นชื่อยี่ห้อกับอะไรเลย แต่ CPU-Z แจ้งนะว่ามี 1024
    (ผมมีของเก่า 512 ครับ) มันจะมีปัญหามั้ยครับ ถ้ามันไม่ดีจะได้ไปซื้อใหม่มาแทนครับ

ใช้ด้ ไม่มีปัญหาครับ
    ที่ว่าปลอมของคุณ คงแค่เพราะมันยังไม่ได้เขียน speed ,lot ,factory อะไรพวกนี้ ก็เท่านั้นเอง

Comment

คิดว่าไม่น่ากระทบกับชิ้นส่วนอื่นหรอก เต็มที่ ก็คล๊อกแล้วแรมแต๊ปอ่ะแหละครับ สบายใจได (เอ๊ะยังไง)

Comment

ไม่มีปัญหาแต่พังเร็ว เซ็งเป็ดร้านมันทำมาให้ไม่ได้ไปดูด้วย จะไปบ่นกับมันก็ไม่ใช่คนอย่างนั้น เลยจบเรื่องไปเอิ้กๆ

Comment

มีประกันเป็นใช้ได้

Comment

กลายเป็นว่าเวบนี้ทำคนวิตกจริตไปซะแล้ว

แต่จริงๆ มันไม่มีปัญหาอะไรนะ *-*

Comment

Originally posted by zicmaxx View Post
              กลายเป็นว่าเวบนี้ทำคนวิตกจริตไปซะแล้ว

แต่จริงๆ มันไม่มีปัญหาอะไรนะ *-*

เห็นด้วยมาก ผมตกเป็นทาสมันไปแล้ว
              Last edited by kk; 2 May 2008, 14:10:53.

Comment

Working...
              X