Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมขะทำยังไงกับของพวกนี้ดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมขะทำยังไงกับของพวกนี้ดีครับ

2 เครื่องเครื่องละ 2 หัวกับ 1 เครื่อง 4 หัว แบบไหนดีกว่ากันครับ

ชุด 2 เครื่อง เครื่องละ 2 หัว
    ใช้เป็นเครื่องโหลดบิต และ HTPC

X2 3600+ 65nm
    Gigabyte GA-MA78GM-S2H
    DDR2 800 1GBx2

และ

ใช้เล่นเกมเป็นหลัก งานบ้างนิดหน่อย

X2 4xxx (ต้องซื้อเพิ่ม)
    M2N-E (NF570)
    DDR2 800 2GBx2
    HD3870

กับ

ชุด 1 เครื่อง 4 หัว

โดยที่ขาย

X2 3600+ 65nm
    Gigabyte GA-MA78GM-S2H
    DDR2 800 1GBx2
    M2N-E
    Enermax 350W

แล้วไปซื้อ

Phenom 9550 (หรืออาจจะเป็น 8650 3หัว)
    Maniboard AMD770 หรือ 790x ซักตัว (งบที่ 3000-3500)
    DDR2 800 2GBx2 ของเดิม
    HD3870 ของเดิม

เพื่อมาใช้เป็นเครื่องเดียวทำทุกอย่างทั้งโหลดบิต เล่นเกม งาน ดูหนัง....

หรืออีกชุด (เน้นประหยัด)

คือ

ขาย บรอดตัวใดตัวหนึ่ง (ขายตัวไหนดีครับ)
    ขาย DDR2 800 1GBx2
    ขาย Enermax 350W

แล้วนำ 3600 มาใช้กับบอร์ดตัวใดตัวหนึ่งที่ยังเหลืออยู่ มารวมให้เหลือแค่เครื่องเดียวแล้ว ใช้เล่นเกมโหลดบิต
    แล้วเอาตังไปเก็บไว้อัพเกรดในครั้งต่อไป หรือทำอย่างอื่นดีครับ

ถ้าขายแต่ละชิ้นควรจะขายที่เท่าไหร่ดีครับ

เคสนี้อาจจะยากซักหน่อยนะครับ ยังไงช่วยแนะนำทีนะครับ

ขอบคุณมากครับ

ปล.

Gigabyte GA-MA78GM-S2H กับ Kingtons DDR2 800 1GBx2 อายุแค่ 1 อาทิตย์

แล้วระหว่าง NF570 กับ AMD 780G ตัวไหนเล่นเกมดีกว่ากันครับ
    Last edited by uncletonn; 1 May 2008, 08:39:00. Reason: อ่านแล้วมัน งงๆ

ยกให้ผมฟรีๆ

Comment

หึๆๆๆๆๆ

Comment

เอามาให้ผมดีก่า อิอิ

Comment

เปิดเล่นเกม"โหลดบิท" ฟีน่อมจะคุ้มเหรอครับ ?

Comment

นั่นน่ะสิครับผมก็กลัวไม่คุ้ม งั้นผมไม่ต้องไปสนใจ Phenom แล้วซื้อ x2 มาใส่กะ M2N-E ดีกว่ามั้ยครับ

เพราะจริงๆแล้ว M2N-E มันก็ยังเล่นเกมได้ลื่นอยู่ แค่เฟรมตกบ้างนิดๆ ถ้าไม่งั้นคงต้องขยับไป HD3870x2 แล้วล่ะครับ

Comment

ผมตัดสินใจขายให้รู้แล้วรู้รอดไปเลยดีกว่า เดี๋ยวไปตั้งขายใหม่นะครับ

ขอบคุณทุกๆท่านครับ
              Last edited by uncletonn; 1 May 2008, 12:18:54.

Comment

ใช้ตัวเดียวพอ อีกตัวขายทิ้ง ลดภาวะโลกร้อนนนนนนนนน

Comment

ไม่รู้มันจะชวยโลกร้อนจริงๆหรือเปล่าน่ะสิครับ

เพราะไอ้เครื่องเดียวนี่มันจะกินไฟกว่าเครื่องเดิมมากแค่ไหนเนี่ย

Phenom 9550
                  HD3870
                  HDD อีกไม่ต่ากว่า 4 ตัว

แต่ผมมีโครงการเอาคอมเก่า สมัย Sempron 2500 มาเปิดโหลดบิตแล้วครับ แต่มันไม่มี S-ATA นี่สิปัญหา สงสัยต้องหา BOX T_T

Comment

ท่านไม่ลองพิจารณา bit box ละครับ เอาเครื่องดีๆไว้เล่นเกมส์ ส่วนบิทก็ยกให้หน้าที่ของ bit box ไป

Comment

Working...
                    X