Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไม enermax 400 watt liberty ถึงแพงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไม enermax 400 watt liberty ถึงแพงครับ

ทำไม enermax 400 watt liberty ถึงแพงครับ มีข้อดีอะไรเป็นพิเศษบ้างครับ ทำไมถึงแพงกว่ารุ่นอื่นพอสมควรครับ

คงจะ amp สูงมั้งครับ

(รอผู้รู้)

Comment

นำเข้ามาขายในไทยมันก็แพงแบบนี้แหละครับ

Comment

เพราะยี่ห้อ Enermax มั้งครับ

Comment

มันเป็น W แท้

Comment

เพราะคนรู้จักกันเยอะครับ
            ขายดี
            ราคาก็ต้องขึ้น
            กำไร
            หุหุหุ

คงเป็นแบบนี้ละมั้ง

Comment

400 watt

มีรุ่นอื่นของยี่ห้อนี้ก็มีถูกกว่านะครับ หรือพวกรุ่นอื่น watt ไม่แท้หรือไงครับ

Comment

นั้นรุ่นเก่านิ รุ่น"Infiniti" ต่อด้วยรุ่น"Galaxy"ที่ใหม่กว่า ล่าสุดก็ออกPRO82+ กับMODU82+ มีขนาด385W 425W 525W 625W กับ425W 525W 625W

Comment

เพราะยี่ห้อ Enermax มั้งครับ
                  ตามนั้น

Comment

รุ่นถอดสายได้ ถูกสุดใตลาดตอนนี้ยี่ห้ออะไรอ่ะครับ
                    ใครพอทราบมั่ง

Comment

ของไทยก็มีนะ ถูกมากๆเลย ถูกกว่าจีนแดงอีก

Comment

เพราะมันขายยี่ห้อคับ ถามว่าดีหรือเปล่า แน่นอนมันดีคับ แต่ถ้าลองไปมองยี่ห้ออื่น ที่จ่ายไฟวัตต์เต็มเท่ากัน มีความเสถียรเหมือนกัน แต่ราคาถูกกว่า เป็นคุณจะเลือกอะไรคับ อิอิ

Comment

ผมว่า จขกท. สงสัยว่าทำไม Enermex 460W ถึงถูกกว่า Liberty 400W ทั้งๆที่ wat น้อยกว่า ผมคิดว่า
                          1.มีสายหุ้ม ถอดเข้าถอดออกง่ายดี
                          2.จ่ายไฟ 2 เฟส ซึ่งไม่ต่างกับ 1 เฟส เท่าไหร่แค่มันปรอกภัยใช้ได้นานกว่า
                          3.มีสายต่อ PCI*Ex
                          4.สวยครับสีดำผัดลมหย่ายๆ

Comment

คงเพราะมันถอดสายได้และหุ้มสายมาให้เลยแพง

Comment

คงมีเทคโนโลยี ประหยัดไฟเหมือน enhance มั้งงับ

Comment

Working...
                              X