Announcement

Collapse
No announcement yet.

E8400 แปะปน GA P35 DS3R มันร้อน 46° ต้องเคลมป่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E8400 แปะปน GA P35 DS3R มันร้อน 46° ต้องเคลมป่าวครับ

ที่ Idle มัน 46 ครับ ไม่รู้ว่าสูงไปสำหรับ CPU ตัวนี้ป่าว

ปกติเท่าไหรกันครับ

ภาพประกอบครับ วัดจากโปรแกรม RealTemp
    Attached Files

Sink ไรคับ

Comment

ปกติ
      ถ้าไม่เสียเอาไปเคลมก็ได้ตัวเดิมกลับมานั้นละ
      ไม่เกิน 70c เป็นใช้ได้
      ที่แต่ละเครื่องของแต่ละคน CPU ใช้ตัวเดียวกันแต่ความร้อนไม่เท่ากันเพราะ
      เพราะแต่ละคนใช้ System ไม่เหมือนกัน อุณภูมิภายนอกภายในไม่เท่ากัน
      ซิงค์ CPU อาจจะไม่ได้ใช้ซิงค์เดิมๆ การจัดระบบสายไฟต่างและพัดลมเคส
      ห้องแอร์ไม่แอร์
      แค่เรื่องความร้อนอย่าไปซีเรียสมาก ไม่ดับไม่ีรีสตาร์สเป็นใช้ได้ CPU ทนความร้อนเป็น 100ๆ c

Last edited by TWK.; 1 May 2008, 12:23:46.

Comment

ไม่หรอก - -

Comment

ซิ้งที่ติดมากับกล่องเลยครับ ของมันเลย ตัวบาง ๆ

Comment

ลองถอดออกแล้วติดซิ้งใหม่แล้วครับ ใช้ซิลิโคน MX-1
            อุณหภูมิปกติแล้วครับ IDle เหลือ 37 องศา ไม่ OC ไม่แอร์
            ขอบพระคุณที่ช่วยแนะนำครับ

ภาพครับผม
            Attached Files

Comment

ผมซิ้งค์ เดิมๆ 56 ยังไม่ตกใจเลยครับ .... ไม่ดับเป็นพอครับโผม

Comment

ดูในไบออส แล้วเทียบกับ อีซี่ตุ่น กับโปรแกรมเทส

มันจะไม่เท่ากันซักตัว เช่น ไบออส 31 อีซี่ตุ่น 29 โปรแกรม 46

ของผมก็เป็นครับ พอเอามือจับโคนซิงค์ก็เกือบไม่อุ่น ( เย็นๆ )

Comment

เจอ scythe kaze master เอา censor ไปแปะที่โคน cpu อ่านได้ 34.5 ใน bios 50 ใน coretemp

67 นี้ idle นะคับ เหอๆ สรุปฟันธง censor มันเอ๋อ ฮาๆๆ

Comment

ธรรมดาครับผม

Comment

ร้ายแรงกว่าเยอะครับท่าน!!! ใช้ Arctic Silver 5 ล่ะ
                      ลองเปิดฝาเคส เอามือไปแตะพวกซิงค์ มันก็อุ่นไม่ได้ร้อนไรมากมาย ธรรมดาน่ะครับผมว่า
                      Last edited by arrowspeed; 9 May 2008, 19:49:11.

Comment

ผม 55 เลยง่ะ ฮือๆ
                        ไม่อยากเสียตังซื้อซิ้งใหม่

Comment

e8400 step c1 นี่ถ้าไช้โปรแกรมเก่า อุณภูมิมันจะเพี้ยนครับ

Comment

IDLE ของเครื่องผมแค่แถวๆ 22C เอง Q9450@3.0GHz โดย TR120 Extreme

Comment

Working...
                            X