Announcement

Collapse
No announcement yet.

หมดเงินไปกะคอมตัวนี้เยอะแล้วก็ยังมีปัณหาเดิมๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เปิดเทอมจะหายมั้ยเนี่ย

Comment

Originally posted by เบบี้ View Post
      ถ้าว่าเป็นที่HDลองถือ HDมาเทสกับเครื่องผมก็ได้ครับ ผมก็อยู่ จอหอ
      อยู่แถวไหนคับผมจะขี่มอไซไปหา

Comment

Originally posted by dkk View Post
        พาวเวอร์ที่ว่าวัตต์เต็มนี่รุ่นไหนครับ ยี่ห้ออะไร
        พบว่าอาการเกิด bad ของ HD มันเป็นอากรต่อเนื่องมากกว่ามันไม่ใช่ต้นเหตุ ไฟไม่พอภาพไม่ขึ้น กดรีเซ็ทหรือปิดเครื่องบ่อยๆ HD ถึงไป
        ยี่ห้อTHERMALTAKE 470W ครับ

Comment

จะว่าไปผมก็โง่ๆนะ-*-ตอนเทสที่ร้านเขาใช้ฮาดดิสของเขาผมก็ไม่ได้นึกถึงเล่นstarwarไม่ค้างเยย-.-
          crysisก็ไม่ค้าง...ตอนแรกเขาก้บอกเปลี่ยนแรมผมก็เลยวิ่งไปซื้อแรมเล่นฮาดดิสเขาเล่นได้ไม่มีปัณหา
          ตอนนี้เพิ่งมานึกถึงตอนเงินหมด-.-
          T-T

Comment

ท่านเล่นเกม Matrix Revolution อยู่ป่าวคับ 8800 PSU ท่านจ่ายไฟเสถียนหรือป่าว

Comment

Originally posted by irobot13 View Post
              ท่านเล่นเกม Matrix Revolution อยู่ป่าวคับ 8800 PSU ท่านจ่ายไฟเสถียนหรือป่าว
              ก็น่าจะเสถียรนะงัยว่าแต่ในรายเซ็นท่าน9600GTมี128บิตด้วยหรอคับ-*-

Comment

ผมก็เคย เป็นอะไร ประมาณนี้เหมือนกัน สมัยก่อน เปลี่ยนทั้ง cpu เปลี่ยนทั้ง board วิ่งขึ้น วิ่งลง พันทิพ เป็นสิบๆๆๆรอบ จน คนที่ร้าน com7 จำได้ สุดท้าย เปลี่ยน cpu เปลี่ยน board พร้อมกัน หายเลย กว่าจะสำเร็จเล่นเอาเครียด

Comment

ผมก็เคยเป็นเล่นเกมส์แล้วภาพมันจะเละๆ สีเพี้ยนๆ เป็นที่ PSU ผมเลยเปลี่ยนใฃ้ Enermax 460W

แต่ท่านใช้ Thermaltake 470W ผมว่าน่าจะพอนะครับ

ไม่ทรายเสียบสายไฟ 6Pin ที่กาดจอหรือยังอ่าครับ

Comment

ผมว่า ฮาสดิส ครับ ชัวร์

Comment

Originally posted by Trojan View Post
                      ผมก็เคยเป็นเล่นเกมส์แล้วภาพมันจะเละๆ สีเพี้ยนๆ เป็นที่ PSU ผมเลยเปลี่ยนใฃ้ Enermax 460W

แต่ท่านใช้ Thermaltake 470W ผมว่าน่าจะพอนะครับ

ไม่ทรายเสียบสายไฟ 6Pin ที่กาดจอหรือยังอ่าครับ
                      เสียบแล้วซิครับไม่งั้นมันก้ร้องอะจิ-*-

Comment

ดู...ดู๊...ดู..ดูคอมทำ...ทำไมถึงทำกันชร้านนนนด้ายยยT-T

Comment

ช่วยอะไรไม่ได้ มาเป็นกำลังใจให้ครับ
                          ถ้าเป็นผมจะเอาเครื่องไปทิ้งไว้ที่ร้านเลย

Comment

เหอๆผมลองไปเทสที่บ้านท่านเบบี้มาท่านเบบี้บอกว่าเป็นที่เพาเวอ..ไฟไม่พอ..
                            ผมลองกลับมาเล่นที่บ้านเล่นstar war ไป20นาทีจอดับแต่เครื่องดันติดอยู่แต่จอดับบงงมากครับพี่น้อง

Comment

ต้องเอา 8800GT มาแลกกับ 8600gt ของพี่ถึงจะหายขาด

Comment

Originally posted by เบบี้ View Post
                                ต้องเอา 8800GT มาแลกกับ 8600gt ของพี่ถึงจะหายขาด
                                แสรดด มีงี้ด้วย

Comment

Working...
                                X