Announcement

Collapse
No announcement yet.

Ghost HDD นี่คืออะไรครับ แล้วจะทำได้อย่างไร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Ghost HDD นี่คืออะไรครับ แล้วจะทำได้อย่างไร

Ghost HDD นี่คืออะไรครับ แล้วจะทำได้อย่างไร เห็นมีคนบอกไม่ต้องลงWindows ใหม่ เลยสนใจครับ

อยากรู้เหมือนกันครับ

Comment

ลองค้นหาข้อมูลเก่าๆ ดูครับมีเยอะแยะ ทั้งวิธีทำและรายละเอียด ที่ว่าไม่ต้องลงวินโดวใหม่ก็คือ เราสามารถก๊อปปี้ไดร์ C ไว้ เมื่อติดไวรัสหรือว่าได้ HDD ใหม่มาเราก็เอาไฟล์ที่เราโกสไว้มาลงทับได้เลยไม่ต้องลงวินโดว ไฟล์ โปรแกรมอยู่ครบหมด หากท่านอยากใช้หรืออยากเป็น ให้หา Hiren's BOOT ให้(ได้)เจอก่อน

Comment

Hiren's BOOT หาโหลดไม่ได้ก้อ ซื้อเหอครับ

ประโยชน์ เกิดคุ้ม กะเงินที่เสียไป

Comment

Originally posted by PaNDolA View Post
          Hiren's BOOT หาโหลดไม่ได้ก้อ ซื้อเหอครับ

ประโยชน์ เกิดคุ้ม กะเงินที่เสียไป

เยอะแยะไป Hiren's BOOT เกลื่อนกลาดมีคนแปะไว้เยอะตอนนี้ v.9.5 ว่าแต่เกี่ยงลาบเป็ดรึเปล่า

Comment

Hiren's BOOT มันคืออะไรอีกครับ นี่ งง แล้วมีโปรแกรมrecovery แบบที่ร้านเนตใช้ไหมครับ

Comment

Originally posted by Trex View Post
              Hiren's BOOT มันคืออะไรอีกครับ นี่ งง แล้วมีโปรแกรมrecovery แบบที่ร้านเนตใช้ไหมครับ
              มีครับ แล้วพวก Tools ต่างๆ อีกเยอะแยะ ป้องกันไวรัสแสกนใน Dos ก็มี (เวอร์ชั่นเก่ารู้สึกว่าจะเปน Mac นะและอีกสองสามตัว) แล้วแต่ว่าท่านจะใช้ทำอะไรมากกว่า มีให้เล่นเยอะ ผมเล่นแค่ โกส กะ อิเมจเมจิก และ ทวีค ซีซีคลีนเนอร์

Comment

แจ่มเลยครับ หาโหลดดีกว่า ถ้ามี Hiren's BOOT ไม่ต้องลงโปรแกรม Ghost แล้วช่ายไหมครับ สะดวกดีจริงๆ

Comment

จับ Hiren's ยัดใส่ USB Flash Drive

Originally posted by Trex View Post
                  แจ่มเลยครับ หาโหลดดีกว่า ถ้ามี Hiren's BOOT ไม่ต้องลงโปรแกรม Ghost แล้วช่ายไหมครับ สะดวกดีจริงๆ
                  ใช่ครับไม่ต้องลงใช้ในแผ่นเลย อ้อ โกสผ่าน DOS นะครับ เพราะเป็นแผ่น BOOT อยู่แล้ว และจับใส่ แฟร์ชไดร์ยิ่งสดวก วิธีทำอยู่นี่ครับ หากทำไม่ได้ในนี้ก็มีนะครับใช้ 2 ฟร์อรัมนี้บวกกันท่านก็จะได้ แฟร์ชไดร์ที่บู๊ตได้ทั้งสะดวกและพกพาง่ายอีกครับ
                  http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=107800
                  และ
                  http://www.suareewittaya.ac.th/artic...oot/index.html

Comment

ขอบคุณครับ ได้ความรู้มากมายเลย

Comment

Working...
                    X