Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไม HDMI กับ LCD TV ผมถึง เน่าจัง !! ช่วยหน่อยก๊าบๆๆๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไม HDMI กับ LCD TV ผมถึง เน่าจัง !! ช่วยหน่อยก๊าบๆๆๆ

LCD TV PRovision 22 นิ้ว LT 2219
    ต่อผ่าน เครื่อง เล่น ดีวีดี ชัด แต่ถ้าผ่าน PC เน่า ใช้กาดจอ HD 3850 Spark

ซื้อต่อเพื่อน กาดตัวนี้ ต่อผ่าน LCD TV เพื่อน 40 นิ้ว JVC ชัดแจ๋ว

มันมีปัญหาตรงไหนครับ งง มาก

มัวไปหมดเลย สาย HDMI ก็ใช้ของเพื่อน เสียบของมันชัดแจ๋ว ><

เน่าที่ว่านี่เน่ายังไงครับ แล้วลองต่อไปออกจออื่นรึยัง (มีจออื่นให้ลองป่าวคับ)

Comment

Originally posted by mumonza041 View Post
      LCD TV PRovision 22 นิ้ว LT 2219
      ต่อผ่าน เครื่อง เล่น ดีวีดี ชัด แต่ถ้าผ่าน PC เน่า ใช้กาดจอ HD 3850 Spark

ซื้อต่อเพื่อน กาดตัวนี้ ต่อผ่าน LCD TV เพื่อน 40 นิ้ว JVC ชัดแจ๋ว

มันมีปัญหาตรงไหนครับ งง มาก

มัวไปหมดเลย สาย HDMI ก็ใช้ของเพื่อน เสียบของมันชัดแจ๋ว ><
      ตั้งค่าความระเอียดการ์ดจอจอเท่าไร? ตรงกับค่า lcd tv หรือยัง?
      ถ้าตั้งไม่ตรงกับค่า LCD TV PRovision 22 ก็จะดูแตกๆนะ

Comment

ไม่รู้ว่าเป็นเหมือนผมรึเปล่า
        http://forums.overclockzone.com/foru...=189145&page=3

ตอนแรกไม่ได้ดูว่ามี DVI IN(HDMI 2) คิดว่าเหมือนกัน เลยเสียบไปที่ HDMI 1
        ภาพไม่ได้เรื่องแย่สดๆ สีจัดๆ แตกเป็นเม็ดๆ แถมเซตได้แต่ 720p ใช้ 1360x768 ไม่ได้
        งงเลยคิดว่าแย่แล้ว เซ็ตอยู่นาน พอไปดูข้างอีกทีก็เห็น ว่ามี DVI IN(HDMI 2)

เลยเสียบใหม่ ภาพนี่คนละเรื่องเลย คมชัด สีสด ใช้ 1360x768 ได้ทันที

Comment

..........

Originally posted by beersonic View Post
          เน่าที่ว่านี่เน่ายังไงครับ แล้วลองต่อไปออกจออื่นรึยัง (มีจออื่นให้ลองป่าวคับ)
          ก็กาดจอตัวนี้ เคยต่อกับ JVC 40นิ้วมาแล้ว ก็ชัดแจ๋ว

Comment

Originally posted by deedee View Post
            ตั้งค่าความระเอียดการ์ดจอจอเท่าไร? ตรงกับค่า lcd tv หรือยัง?
            ถ้าตั้งไม่ตรงกับค่า LCD TV PRovision 22 ก็จะดูแตกๆนะ
            ก้ตั้ง 1680*1050 VGAชัดแจ๋วเลยครับ

พอเปลี่ยนHDMIไม่ไหวเลยครับ แตกละเอียด

มันจะมัวๆ มาก แบบว่า เหมือนคนสายตาสั้นถอดแว่นมองอะ มัวๆ รุว่าเป้นตัวอักษร แต่อ่านไม่ออก

Comment

Originally posted by tank80 View Post
              ไม่รู้ว่าเป็นเหมือนผมรึเปล่า
              http://forums.overclockzone.com/foru...=189145&page=3

ตอนแรกไม่ได้ดูว่ามี DVI IN(HDMI 2) คิดว่าเหมือนกัน เลยเสียบไปที่ HDMI 1
              ภาพไม่ได้เรื่องแย่สดๆ สีจัดๆ แตกเป็นเม็ดๆ แถมเซตได้แต่ 720p ใช้ 1360x768 ไม่ได้
              งงเลยคิดว่าแย่แล้ว เซ็ตอยู่นาน พอไปดูข้างอีกทีก็เห็น ว่ามี DVI IN(HDMI 2)

เลยเสียบใหม่ ภาพนี่คนละเรื่องเลย คมชัด สีสด ใช้ 1360x768 ได้ทันที
              เครื่องผมมีพอต เดียวครับ ไม่มี DVI เลย จอนะครับ ได้แต่ Hdmi VGA S-vudep Av แล้วก็ทีวี

ครับ ผมงงมากๆ เห้นมีคนบอกว่า

1. เกี่ยวกับไฟสายดิน ที่บ้านไม่ได้เดินสายดิน มันจะส่งคลื่นรบกวน งงเต๊ก มันเกี่ยวหรอครับ บ้านเพื่อนก้ไม่มีทำไมมันชัดแจ๋ว

2. Hdmi ส่ง1080 p ?? / 1080i งงครับ อันนี้อะรไม่เข้าใจอธิบายให้ฟังหน่อยสิครับ 720p -1080p

มันเกี่ยวอะไรกับความละเอียดของจอ

i pคืออะไรอะครับ งงไม่เข้าใจ
              Last edited by mumonza041; 2 May 2008, 20:37:58.

Comment

Panel size : 22 "
                LCD Panel : TFT-LCD
                Max Contrast ratio :2000:1
                Ressoution :1680 x 1050
                VOG-PiP การทำงานโหมดภาพซ้อนภาพ [PiP]
                Real Fast Response Time : 2 ms
                รองรับสัญญาณดิจิตอลผ่านสาย HDMI เพื่อความคมชัดสูงสุด จากเครื่องเล่น DVD Hi-defininetion, BLUE-RAY หรือ HD-DVD PLAYER
                รับชม TV และ ใช้งาน Computer ได้
                specของผม

Comment

Working...
                X