Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูหน่อยครับ เป็นที่ Ram หรือเป็นที่ บอร์ด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูหน่อยครับ เป็นที่ Ram หรือเป็นที่ บอร์ด

ครับตอนนี้ผมลองเปิด cpu-z เพื่อเช็คดู ram ครับปรากฏ ว่า cpu-z เห็น แรม 4 ตัว
    ใน mainboard เลยครับ แต่ ว่า พอไปเช็คใน bios ดู
    ปรากฏว่าเห็นแค่ 3008mb ตามรูปที่ ผมโพสไว้ครับ ขอผู้รู้ช่วยชี้แนะด้วยครับผม
    ถ้า บอร์ดเสียจะได้ส่งเคลมครับ ( commando )

cpuz

ใน bios

แถมเวลาเข้าใช้ bios มันจะช้าๆ กว่าเดิมด้วยอะครับ ไม่รู้
    เป็นอะไร แบบ ประมาณว่า เหมือนอาการคล้ายๆ กับ ว่า เวลาลง windows ใหม่แล้วไม่ได้
    ลง driver vga อะครับ แบบมันไม่พริ้วเลยอะ เวลา เลื่อน ไป ทำ รายการต่างๆ มันจะ delay
    หน่อยๆ

ดัน หาคนช่วยเหลือ

Comment

Working...
    X