Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยจัดสเปคให้หน่อยครับ มี งบ 30000 เครื่องแรกในชีวิต

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยจัดสเปคให้หน่อยครับ มี งบ 30000 เครื่องแรกในชีวิต

ช่วยจัดให้หน่อยครับ มีงบ 30000 เป็นเครื่องแรกในชีวิต ช่วยจัดให้ทั้ง 2 ค่ายเลยนะครับ Processor ทั้ง Intel และ AMD ช่วยบอกด้วยข้อมีและข้อด้วยของแต่ละค่ายด้วยนะครับด้วยนะครับ
    บอก ยี่ห้อ และ ราคาให้ด้วยนะครับ
    เอาไปเล่นเกมส์กราฟฟิกสูงๆ และ ทำงาน Photoshop ครับ

1.Mainboard (มี SATAII)
    2.Memory (RAM)
    3.Display Card (เป็น PCI EX หรือ PCI EX16 ก็ได้ ทางเลือกสุดท้ายคือ VGA)
    4.Harddisk(HDD SATAII)
    5.Optical Drive (DVD RW ของ Asus)
    6.Power Supply Unit (PSU)
    7.Unitinterrup Power Supply (UPS)
    8.PC Case
    9.Monitor

ผมจะนำไปใช้ในต่างจังหวัดครับ
    ขอบคุณครับท่านเซียนคอมทั้งหลายที่ช่วย ความฝันผมจะเป็นจริงแล้ว อีกไม่นาน
    Last edited by traart29851364; 2 May 2008, 22:26:55.

ใช้ทำงานด้านไหนหรอคับ

Comment

Originally posted by praiwan_107 View Post
      ใช้ทำงานด้านไหนหรอคับ
      ส่วนใหญ่จะใช่เล่นเกมส์ครับ และทำงาน เกี่ยวกับ Photoshop CS3 Flash Dream พวกนี้ครับ
      ช่วยผมหน่อยนะครับ

Comment

แล้วเอาไรดีละ A หรือ I

Comment

Working...
        X